CAM trong catia không kém gì các phần mền CAM khác

Author
hãy cùng nhau trao đổi cam trong catia.
mình đã nghiên cứu cam trong catia được thời gian ai nghiên cứu trao đổi cùng mình nhé

Ðề: CAM trong catia không kém gì các phần mền CAM khác

mình đã sử dụng cam của catia và gần như hết modul cơ khí của catia phải nói ngay khi so với cam của NX đã kém hơn rồi đừng nói đến chuyện so sánh với các phần mềm chuyên dùng khác

[MENTION=39963]kieumao[/MENTION]: Anh có thể đưa ra một số Procedure của CATIA kiểu như Planar, Contour căn bản để AE còn có hướng trao đổi. Kèm hình ảnh thì tốt quá.

@A.TA: Anh nói vậy chưa hẳn đúng đâu, chắc tại mình ít dùng CATIA cho gia công thôi hoặc chưa được đào tạo bài bản.

thì a cứ nói bừa xem ông nào lập luận thuyết phục mình được không hjhj.chứ nếu dùng chắc như nhau hết chỉ mỗi tội cái phần khai báo đầu chương trình là khác nhau theo từng loại máy thôi

Author

bạn phai dùng 2 phầm mền cam để so sánh chứ? mình đã dùng mastercam và giờ dùng catia thấy phần gia công 2 phần mền không khác nhau mấy, catia còn có nhiều kiểu gia công hay hơn lựa chọn nhiều hơn mastercam

mình dùng CAM của catia rồi làm nghịch đủ mọi thứ nhưng nếu nói các kiểu hỗ trợ gia công thì catia phiên bản v5r20 không bằng CAM NX 8.5 được.đây toàn là bản ***** nên cũng chưa khẳng định đc nhưng thông tin chính xác thì ở nhật catia đã bị NX loại.còn dùng thỉ có lẽ dùng cái nào cũng vậy miễn sao điều khiển đc nó theo ý mình muốn là đc.phù hợp công việc là ok