Cần giúp đỡ về ProE 4.0

• Thread starter duckiem_tnut
  • Ngày mở chủ đề
D

duckiem_tnut

Author
Mình cài proE4.0 chạy được rồi, nhưng khi vào vericut để mô phỏng thì lại báo lỗi là: Failed to obtain a license for VERICUT for proE.
Mình không biết sửa thế nào. Có khi nào mình cài lỗi bước nào không?
Có ai biết chỉ cho mình với.
Xin cảm ơn rất nhiều !

V

vodanh2009

Author
Hi!
Bạn học mô phỏng rồi ah?
Bạn có tàiliệu gì về mô phỏng không send cho mình một ít với
Cảm ơn bạn nhiều

R

red_ant

Author
Mình cài proE4.0 chạy được rồi, nhưng khi vào vericut để mô phỏng thì lại báo lỗi là: Failed to obtain a license for VERICUT for proE.
Mình không biết sửa thế nào. Có khi nào mình cài lỗi bước nào không?
Có ai biết chỉ cho mình với.
Xin cảm ơn rất nhiều !
Khi bạn cài ProE, cho mình hỏi 1 câu là bạn có cài phần Vericut này vào thêm không. Tức là check thêm option này vào luôn. Nếu chưa thì bạn có thể bỏ đĩa ProE vào lại và cài tiếp nó vào bằng cách check thêm Option Vericut này nữa thì sẽ ok. Chúc bạn thành công.

Mình cũng đang gặp trường hợp giống như bạn "duckiem_tnut" mình đã cài vericut trong option rồi. Nhưng pro vẫn báo lỗi. mình đang sử dụng bản Pro 4.0 m040.
Bạn nào biết cách khắc phục chỉ giúp mình với. ThankS!

Trích nguyên văn trong toa thuốc dành cho Pro/E có cài Vericut

.edit <pro/e installdir>\bin\proev.bat
change "%start_cmd% "%CGTECH_JRE%\bin\javaw" -Xms16m -Xmx64m -Xss4m -classpath "%CGTECH_CLASSES%;%CGTECH_CLASSES%\CGTech.jar" Vericut %argstr%" in
"%start_cmd% "%CGTECH_JRE%\bin\javaw" -Xms16m -Xmx64m -Xss4m -classpath "%CGTECH_CLASSES%;%CGTECH_CLASSES%\CGTech.jar" Vericut %argstr% PTC_KEY=0"
(add PTC_KEY=0)
Chú thích thêm : cài dòng ni nằm thứ 3 từ dưới đếm lên trong file proev.dat

Cảm ơn bạn Hoàng Khương mình cũng đã làm theo cách của Hoàng Khương rồi. Nhưng vericut vẫn báo lỗi. Không biết là nó chục chặc chỗ nào mà cứ báo lỗi. bạn nào biết cách khắc phục không? chỉ giúp mình với.Thanks!

K

KNV

Author
Cảm ơn bạn Hoàng Khương mình cũng đã làm theo cách của Hoàng Khương rồi. Nhưng vericut vẫn báo lỗi. Không biết là nó chục chặc chỗ nào mà cứ báo lỗi. bạn nào biết cách khắc phục không? chỉ giúp mình với.Thanks!
Bạn bỏ dấu cách trước dòng PTC_KEY=0 đi là được. Dấu " sau chữ PTC_KEY=0 có cũng được không có cũng được. Trước mình cũng bị lỗi thế nhưng làm thế này thì mô phỏng bình thường. Mình dùng Proe 4.0 M050 và cả 4.0 M020 mình cũng đều làm như vậy cả.
Nhưng chú ý là với Proe 3.0 M100 thì không được bỏ đâu bất cứ cái gì dâu nhé.

Last edited by a moderator:
L

leknam

Author
Minh cũng bị như bạn xuyennhung2009. Không có cách nào hay sao, Hồi trước mình dùng bản V3 M070 thì được nhưng bây giờ lại không được.

D

duckiem_tnut

Author
Cảm ơn mọi người đã giải đáp khúc mắc cho mình. Mình đã thực hiện cả trong phần option và file proev.bat, giờ thì chạy ngon lành rồi.
Cảm ơn tất cả nhé!

M

meo_con

Author
em làm cũng không được, Verticut không chạy độc lập được nhưng vẫn mô phỏng chung với Pro được :106::106: