Cần tìm và trao đổi phần mềm, tài liệu PLC

M

manhhai

Author
Chào các bác trên Meslab, lần đầu em mở 1 topic mới trên này mong muốn nhờ mọi người giúp đỡ, em đang tìm hiểu là đề tài về S7-300 và các khối modul đi kèm, em đang làm về 1 dây chuyền đúc có khoảng 400 I/O
Hiện tại vấn đề đầu tiên là cần tìm bộ Step7 5.4 trở lên và có license chuẩn, vì em cũng đã trao đổi nhờ vài người bạn tìm, nhưng soft lấy về vẫn bị lỗi License Key. Mong các anh trên này đã từng làm có thể tìm giúp em bản chuẩn để chạy được ko.
Ngoài ra, em cũng đã từng làm về S7-200, Omron - CX One, Mitsubitshi FX PLC, nếu mọi người cần những phần mềm này em cũng có thể copy hỗ trợ được.
Hy vọng được các bác quan tâm.

LH: Nguyễn Mạnh Hải
Mobile: 0916.091.003
Email: manhhai.vn@gmail.com

M

manhhai

Author
Ðề: Cần tìm và trao đổi phần mềm, tài liệu PLC

Trong Meslab có vẻ mọi người ít đả động sang lĩnh vực PLC nhỉ, đã mấy ngày nay, dường như mọi topic PLC vẫn giữ nguyên, mong rằng các bác cùng sở thích vô đây trao đổi nhé, em vẫn đang cần phần mềm này lắm lắm

M

manhhai

Author

Mọi người có ai rảnh hỗ trợ mình với, mình chưa rành khoản này nên hiện tại vẫn lò mò với con S7-300

mrgiang99

Active Member

Mình không hiểu "bản có license chuẩn" nghĩa là thế nào!

Đúng nghĩa nó là bản có bản quyền, bạn có thể tìm mua tại VPĐD của Siemen.

Còn bản bẻ khóa thì không được post lên diễn đàn!
:105::105::105:

Tôi cũng là người rất say mê PLC nhưng hiện tại chưa có tiền để mua một con nghiên cứu. Tôi vừa mới tốt nghiệp nên còn nhiều điều trao đổi lắm. Nếu ai có PLC có thể cho tôi cùng mò với!!!

C

congdatquan

Author

Em có biết chút ít về PLC s7300 và S7200 em đã làm việc với các trạm PLC trong điều khiển động cơ và đang làm với trạm trộm bê tông em có thể trao đổi cùng các bác về vấn đề này!Hj vì em là dân điện mà.em sang bên này học CAD nếu bác nào có kinh nghiệm vẽ cad thì AE học hỏi lẫn nhau nhé!:D

M

mmt

Author

Chào Ngophuongchan bạn có chương trình PLC cho trạm trộn bê tông àh? có thể cho mình với được không?
ĐT 0979950777; Email: thanh070709@yahoo.com.vn nhớ giúp mình với nha
Cám ơn bạ nhiều!

Mình cũng đang mày mò với cái CX one.
Bạn có gì hay poss lên cho mình với nhé.

Đang lọ mọ thử viết cái phần mềm chạy thang máy.
Ai có chương trìn mẫu cho xin thử đối chiếu xem.
Thank trước:)

em đang tính học phần mềm plc, nhưng không biết chọn phần mềm nào đây các pro chỉ giúp nên dùng phần mềm nào với (nếu có tutorial thì post hộ) ?
thanks.

A

a2s.vn

Author

bạn có thể cho mình xem qua phần mềm về trạm trộn bê tông được ko? nếu các bạn muốn biết thêm về lý thuyết lẫn ứng dụng PLC mình có trang web http://a2s.vn các bạn thử vào xem có gì bổ ích ko nhé :)