Cao thủ về FEM và FEA vào giúp mình với

• Thread starter blackboybk
  • Ngày mở chủ đề
B

blackboybk

Author
Chào các bạn, anh, chị,

Hiện mình đang đau đầu khủng khiếp vì chưa biết xoay sở ntn với môn này.

Số là mình đã đi làm 3 năm và bây giờ quay trở lại học về Manufacturing ở 1 trường của Úc. Background của mình là nhiệt nhưng giờ phải học môn Computer-aided mechanical design, thực sự chưa biết bắt đầu từ đâu với môn này vì học bằng tiếng anh (tiếng Việt còn chưa gặm dc :40:) .

CAD theo mình hiểu thì rất rộng nhưng mình đang học về FEM và FEA, học phần mềm ANSYS 2015.

Tài liệu tham khảo ông thầy kêu mua 3 cuốn này:
1: Saeed Moaveni, “Finite element analysis: Theory and Application with ANSYS” (3rd edition)
2: Daryl L. Logan, “A First Course in the Finite Element Method”, (5th Revised edition)
3: Tirupathi R. Chandrupatla, Ashok D. Belegundu, “Introduction to Finite Elements in Engineering”, (4th edition)

Các cao thủ có ebook của 3 sách này thì chia sẻ cho mình với. Nếu bạn nào biết sách này ở VN dù mới hay cũ gì cũng được, mình sẽ mua vì sách bên đây chát quá, mình mua không nổi.

Với lại tài liệu nào bằng tiếng Việt đầy đủ về FEM và FEA nếu biết thì các cao thủ chia sẻ giúp mình.

Xin đa tạ.

UX@CAE

Ðề: Cao thủ về FEM và FEA vào giúp mình với

Mình cũng từng nghiên cứu 2 năm Master về Automotive engineering ở nước ngoài bao gồm cả lĩnh vực về FEM .Bạn cứ Inbox có gì mình giúp cho.

B

blackboybk

Author

Cảm ơn bạn nhé. File đầu tiên mình cũng down rồi nhưng do chất lượng file không tốt nên mình muốn tìm ebook chất lượng tốt hơn. 2 file sau mình tìm không ra, cảm ơn bạn nhé, chất lượng ebook tốt quá :6:

Khi học bạn có tham khảo sách của VN không, hay dùng sách recommended từ thầy luôn. Vì mình chưa từng học về món này nên mình chưa biết học sao cho hiệu quả nhất. Mình nghĩ đọc thêm nguồn sách từ VN cũng giúp hiểu sâu vấn đề hơn, và tiết kiệm thời gian hơn nữa.

U

umy

Author

Cảm ơn bạn nhé. File đầu tiên mình cũng down rồi nhưng do chất lượng file không tốt nên mình muốn tìm ebook chất lượng tốt hơn. 2 file sau mình tìm không ra, cảm ơn bạn nhé, chất lượng ebook tốt quá :6:

Khi học bạn có tham khảo sách của VN không, hay dùng sách recommended từ thầy luôn. Vì mình chưa từng học về món này nên mình chưa biết học sao cho hiệu quả nhất. Mình nghĩ đọc thêm nguồn sách từ VN cũng giúp hiểu sâu vấn đề hơn, và tiết kiệm thời gian hơn nữa.
Cậu blackboybk nầy chắc được nâng điểm để vào bk, bây giờ qua Úc quên đem thầy VN Theo để học giúp FEM và FEA, CAD ...tiết kiệm thời gian và ko cần học tiếng Anh làm chi cho khổ sở thân hèn !:D!
Sách vở về Ansys, FEM ... có rất nhiều trong Dđ. Tìm kiếm sẻ có. Học có hiệu quả "nhất cư" đấy!
(Tìm trong: Topic BLOG Mô phỏng và Thiết kế, CAD/CAE, Engineering)

KS kém được đi du học ...nên chịu khó tìm kiếm và tham gia tích cực trao đổi nhiều hơn 2 bài viết, thì sẻ có được kết quả tốt hơn cho bản thân !:mad:!
Cố gắn cho xong, còn làm việc trả ơn Gia Đình, trả nợ lại Xã Hội đã nuôi nấn cho blackboybk nên thân. :cool: Như nhiều thành viên giỏi của Meslab.

Last edited by a moderator: