Catia và sản phẩm, sao lại không nhỉ?

Ðề: Catia và sản phẩm, sao lại không nhỉ?

Hi all, việc conver chính là RE. để có chat lượng CAD và đẹp mình làm hoàn toàn thủ công. hầu hết các phần mềm CAD đều hỗ trợ RE.bạn xem trên youtube hay vào trang chủ Catia rất nhiều video hướng dẫn, trong Catia hỗ trợ RE có modul shape sculptor, digitized shape editor, quick surface recontructon.

Em kg biết bác babygirl thiết kế máy gia công chi tiết kia là máy gì nhưng cho em hỏi 1 câu,tại sao kg cho dao chạy mà lại là chi tiết chạy vậy....phay CNC đời cũ ạ?

B

babygirl

Bạn rất là Good . Thật sự mình cũng không biết tại sao lại như vậy , bạn thử nhờ các cao thủ khác giải thích giúp nhé .

Em kg biết bác babygirl thiết kế máy gia công chi tiết kia là máy gì nhưng cho em hỏi 1 câu,tại sao kg cho dao chạy mà lại là chi tiết chạy vậy....phay CNC đời cũ ạ?
Bạn này chưa làm thực tế thì phải? Thực tế là khi gia công dao cụ lên xuống theo trục Z và bàn máy gá phôi di chuyển theo phương xy. Còn khi mô phỏng ta có thể chọn 2 phương án :
1. Phôi đứng yên dao cụ chuyển động.
2.Dao cụ lên xuống theo trục Z và phôi chuyển động theo bàn máy(đúng với thực tế).

Xét về mặt thực tế thì có thể nói đa số máy CNC thì Tool chuyển động theo trục Z còn Bàn máy chuyển động X Y.

Nguyên nhân : đơn giản là máy đỡ cồng kềnh bởi nếu đầu mang cả 3 động cơ và đám vít bi ... sẽ rất mất không gian và để giải quyết vấn đề tối ưu không gian lẫn giảm trọng lượng trên Head thì người ta bố trí các động cơ bên dưới Table.

Thiết kế ngược trong CATIA,
Mục đích chính là Egnine V12, để phân tích
Con Exhaust này mình làm demo, không liên quan nhiều security show lên thể hiện sự mạnh mẽ của CATIA, thay vì mọi người hay nói Rapidform hay Geomagic.

[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]lâu không vào trang chủ, chuyển sang V6 thôi.[video=youtube;tE6dmMOB3Ho]http://www.youtube.com/watch?v=tE6dmMOB3Ho&feature=c4-overview-vl&list=PL6E9A105A0693A01F[/video]
[/URL][/IMG]

Chuyển sang con ngựa mới dùng, thấy file STL thời còn training thiết kế ngược.
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

Một sản phẩm thiết kế ngược

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

C

con so 0

recover cái hồ lô :D
style 1

style 2

Sản phẩm nho nhỏ....

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

L

leha12

Surface
motorcycle

chau2707

Active Member

Ghiền catia lắm mà chưa đi học được, ngồi ngâm ở nhà thì vẽ vời cũng được nhưng nhìn không bài bản lắm, các bác pro quá.

L

leha12

Tự học thôi, đi học làm gì tốn kém ra. nó cũng chỉ dạy cách dùng lệnh thôi, còn vẽ thế nào là do mình.

Rảnh rỗi sinh nông nổi chút ạ. Bác nào gia công loạt này rồi tặng thành viên khi diễn đàn có EVENT. :D

Sản phẩm nhỏ cổ vũ ACE dùng, học Catia...
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]