Catia và sản phẩm, sao lại không nhỉ?

Ðề: Catia và sản phẩm, sao lại không nhỉ?

hình bác ngonluabac đưa lên đẹp nhưng toàn sản phẩm của công ty phải không bác ngonluabac :103:

M

mrdienk42cdl2

Em nghĩ bác NGON LUA BAC chỉ marketing cho công ty bác ấy thì phải?em nghĩ a ấy nên có cái gì đó của riêng a ấy mang ra cùng trao đổi với a e ,để anh em cùng học hỏi,như những sản phẩm đó quy trình vẽ,thiết kế ra sao?có thể hướng dẫn a e cùng tìm hiểu,bác NGON LUA BAC thấy vậy có đúng ko?

mình thấy rất nhiều người trên diễn đàn như cậu nói đó chứ không như phương châm của diễn đàn trao đổi và học hỏi lẫn nhau để nghành cơ khí Việt ngày một lớn mạnh , Mong rằng sẽ có nhiều bài viết mang tính giúp đỡ nhau không mang tính lợi nhuân dẫu biết họ cũng phải đổ rất nhiều mồ hôi công sứa mới có được thành qua như vậy

N

NGONLUABAC

Em nghĩ bác NGON LUA BAC chỉ marketing cho công ty bác ấy thì phải?em nghĩ a ấy nên có cái gì đó của riêng a ấy mang ra cùng trao đổi với a e ,để anh em cùng học hỏi,như những sản phẩm đó quy trình vẽ,thiết kế ra sao?có thể hướng dẫn a e cùng tìm hiểu,bác NGON LUA BAC thấy vậy có đúng ko?
Lực bất tòng tâm , các bạn cố gắng đợi mình sắp cho ra trang Wed Catia Training Center sẽ hướng dẫn và trao đổi miễn phí

paven8880

Active Member

Gửi cả nhà "trái tim dạng lưới":

góc khác

chưa được "phổng phao " lắm! hì

thân
paven8880

N

NGONLUABAC

Cái này gọi là cái gì thì mình cũng không biết , đơn giản ở mặt trên là tiết diện hình tròn và mặt dưới là tiết diện hình chữ nhật có 2 đầu bo tròn R Full

mình xin đóng góp cung cả nhà chiếc mũ bảo hiểm và chiếc cánh quạt (không biết có lượn như bác ngonluabac nói không ah mà còn thiếu gân tăng cứng hi hi ) có gì xin mọi người góp ý nha
Cánh quạt :

Mũ :

Last edited:
M

mrdienk42cdl2

Thời gian nay bận ôn thi nên có ít thời gian ngồi nghiên cứu catia,hnay giảnh dỗi có 1 sản phẩm góp vui cùng mọi người,hâm nóng thêm cho topic.mọi người cùng tham gia trao đổi nha.thanks.

1 góc nhìn khác.

Và đây là sau khi có vật liệu

mrdienk42cdl2 thân.

N

NGONLUABAC

Wa ! hấp dẫn có nhiều Model đẹp. Thêm họ hàng nhà bôi trơn nữa đây !

H

hutrupho

Showroom phong phú thật . Mình cũng có cái này góp vui

M

mrdienk42cdl2

Không biết đây có phải là một sản phâm thực tế hay ko?Nhưng mang ra góp vui cho showroom thêm phong phú và đa dạng.Rất mong được học tập ở mọi người

mrDienk42cdl2,thân.

Last edited by a moderator:
M

mrdienk42cdl2

Lại thêm 1 sản phẩm nhưng sản phẩm này đã có rất nhiều member thực hiện nhưng giờ mới tới lân mình vẽ,ko biết cánh quạt này đã đủ độ nghiêng và đúng kỹ thuật như a NGON LUA BAC đưa ra chưa?mọi người cùng cho ý kiến nhé.

Hướn nhìn ngang

Mặt sau cánh quạt

Sản phẩm cuối cùng

mrDienk42cdl2,thân :72:!!!

N

NGONLUABAC

Thêm 1 chai dầu xả nữa đây, có lẽ là nên phân loại showroom chăng các bạn ?
ví dụ : showroom về chai các loại
showroom về các kiểu cánh quạt
showroom về các kiểu máy bay (boeing , trực thăng)
showroom về các kiểu xe hơi
showroom về các kiểu giầy dép
showroom về các kiểu nón bảo hiểm
showroom về các kiểu rổ rá ....... sau đó là bình chọn mẫu đẹp nhất của loại showroom nào đó với tính chất như để giải trí cho vui . Các bạn thấy thế nào hãy cho ý kiến nhé

nếu lập ra bầu ngonluabac làm nhóm trưởng box chai lọ

paven8880

Active Member

Thêm 1 chai dầu xả nữa đây, có lẽ là nên phân loại showroom chăng các bạn ?
ví dụ : showroom về chai các loại
showroom về các kiểu cánh quạt
showroom về các kiểu máy bay (boeing , trực thăng)
showroom về các kiểu xe hơi
showroom về các kiểu giầy dép
showroom về các kiểu nón bảo hiểm
showroom về các kiểu rổ rá ....... sau đó là bình chọn mẫu đẹp nhất của loại showroom nào đó với tính chất như để giải trí cho vui . Các bạn thấy thế nào hãy cho ý kiến nhé
Mình đồng ý cả 2 tay!
Đó là 1 cách để các bạn cùng nỗ lực trong học tập catia hay bất kì phần mềm nào!
Chúng ta nên nhân rộng ra trong toàn bộ các box của các phần mềm khác nhau! sau 1 thời gian có thể là 1 quý tổ chức bình chọn trên toàn bộ các thành viên Mes xem mẫu nào đẹp nhất! Tất nhiên có phân rõ các loại hình mẫu để dễ cho việc bình chọn.
@Nova: bạn hãy cho ý kiến! nếu được chúng ta sẽ mở 1 box riêng về vấn đề này!

M

mrdienk42cdl2

Theo em thì cũng nên phân ra các showroom như vậy để tiện cho việc tham khảo của các thành viên yêu mến catia,nên phân ra vài box chính và thêm một box nữa là tổng hợp các sản phẩm khác như vậy sẽ hợp lý hơn,rồi chúng ta có thêm tập hợp lại rồi mỗi box đưa ra các sản phẩm thế mạnh của mình rồi tất cả member trên mes cùng tham gia bình chọn,nếu có thể đó cũng là một cuộc thi nhỏ và cũng kèm theo giải thưởng nhỏ cho cá nhân hay nhóm sáng tạo,anh nova và paven8880 và mọi người cùng cho ý kiến xem sao?

neverlose

<b>we only here today</b>

Ý kiến này mình đồng ý, nhưng mỗi tháng chỉ tập trung vào một showroom thôi,còn các showroom khác thì tùy ý , nhưng khi đánh giá chỉ đánh giá showroom được chọn trong tháng đó.

Vì nếu cứ dàn trãi như thế này thì càng thiếu chất mà thôi, còn chỉ một thì ta đánh giá xem phương án có khả thi và có nên tiếp tục duy trì hay không!

Nếu đã dự thi thì nên có giải thưởng chứ không thể dự thi "chay" được,giải thưởng tượng trưng hay thế nào khác thì thử bàn luận xem.

Nova

MES LAB Founder

Anh em cho ý kiến luôn, nếu đủ người đồng ý sẽ gửi bài tham gia cuộc thi này thì mình mở Topic để anh em thi và mở bình chọn + trao giải

Anh em nào thấy ý tưởng này hay, xin bấm CẢM ƠN vào bài viết này :p , tầm 20 người trở lên là mình xem xét được rồi,

Rgs

N

NGONLUABAC

Mới khơi màu phân loại Showroom các sản phẩm không ngờ làm sôi động lên , các bạn lo tranh luận vấn đề mà quên up sản phẩm vậy mình xin phép nhé !
Đây là mẫu xe hơi được bình chọn là mẫu xe hơi xấu nhất trong toàn kinh cát của mình. Học Catia hay Pro/E hay các phần mềm CAD/CAM khác và việc hướng đến vẽ một mô hình xe hơi nào đó quả là một điều không dễ (phải nói là vẽ xe hơi quá khó) nhưng mà không sao , khó thì mới học và luyện để trở nên dễ và mình cố ý up 1 một mẫu thật là xấu làm nền tản để chuẩn bị up một mẫu được coi là đẹp.

Quá xấu đúng hong các bạn !

K

ktttk51

bác Thiên Cảnh pro quá ước gì em cũng vẽ được một sản phẩm như thế nhỉ cám ơn bác đã cho em mở rộng tầm mắt