Catia và sản phẩm, sao lại không nhỉ?

Ðề: Catia và sản phẩm, sao lại không nhỉ?

Bạn Revole sau đó Wrap curve

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

G

ga chan chi

chưa hoàn thiện, cố gắn vẽ cho đúng thực tế lun
hi...ko ném đá đâu, chỉ bình luận góp vui thôi

-----------------------

Lần sau không post 2 bài liên tiếp nhé bạn. Dùng chức năng sửa bài nhé- CEO newbie

Last edited by a moderator:
ai cần bản pro hơn cư kêu với mình.mình có nhiều bản pro hơn các bản trên đó.

Last edited:

Mạo muội show cái cho bằng anh bằng em. BMW

Video up chất lượng hơi kém, video export thì bình thường.
mình tạo cái này 1 không phải để thể hiện hay gì đó, 1 phần nào đó kích thích các bạn học Catia nói riêng và phần mềm nói chung.
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[video=youtube;A5A3T8yrrS0]http://www.youtube.com/watch?v=A5A3T8yrrS0&feature=youtu.be[/video]

Last edited:
G

ga chan chi

Video up chất lượng hơi kém, video export thì bình thường.
mình tạo cái này 1 không phải để thể hiện hay gì đó, 1 phần nào đó kích thích các bạn hóc Catia nói riêng và phần mềm nói chung.
[/URL][/IMG]

[video]http://www.youtube.com/my_videos_edit?ns=1&video_id=oxViS44e3pE[/video]
hơi bị đơn giản đó bạn, chỉ cần bỏ tg là được, vn mình còn yếu về surface, ae nên tập trung mảng này thấy hay hơn, sáng tạo hơn
thân

hơi bị đơn giản đó bạn, chỉ cần bỏ tg là được, vn mình còn yếu về surface, ae nên tập trung mảng này thấy hay hơn, sáng tạo hơn
thân
Chào bạn.
cảm ơn vì những nhận xét, những nhận xét của bạn thật là chất. bao quát được cả tình hình của nước ta.
không biết surface mà bạn nói nó như nào? ứng dụng trong lĩnh vực nào........bạn có thể nói rõ hay show một vài hình ảnh nhỏ để tất cả mọi người được mở rộng một chút, sáng tạo hơn.

T

tuananhbk09

Đây mới là đỉnh của đỉnh :3:

Mình hay vào diễn đàn tham khảo , học hỏi qua các sản phẩm của mọi người, nhưng lâu *** không thấy ai post gì nữa. Vậy mình post 1-2 cái , cho nó máo hi vọng Topic đông đảo trở lại :
Cái xe , do thích quá nên cứ làm cho bằng được , mà cũng không được đẹp lắm. hic :

Cái Mô hình máy bay , cái này do Môn thực tập mình phải làm mô hình nên dùng luôn Catia để thiết kế:

Một quả A G M 8 8 bay lạc, và đang ở giai đoạn cuối của hành trình: giai đoạn hết nhiên liệu!!!

ps: đã có máy bay nên up thêm tên lửa cho đủ bộ.

Last edited:
V

vuonghai_bk

Mô phỏng cụm chi tiết đơn giản . Em nén video lại nên chất lượng không được tốt lắm
[video=youtube;ulH9mUkrNv4]http://www.youtube.com/watch?v=ulH9mUkrNv4&feature=youtu.be[/video]
Hiện tại em đang là SV năm gần cuối của trường ĐHBKHN , em rất muốn được làm thêm thực tập về CAD CAM CAE , em biết sử dụng AutoCad , Catia , Ansys , anh chị nào có chỗ nào hay biết chỗ nào thì cho em theo với. huhu !

Mô phỏng cụm chi tiết đơn giản . Em nén video lại nên chất lượng không được tốt lắm
[video=youtube;ulH9mUkrNv4]http://www.youtube.com/watch?v=ulH9mUkrNv4&feature=youtu.be[/video]
Hiện tại em đang là SV năm gần cuối của trường ĐHBKHN , em rất muốn được làm thêm thực tập về CAD CAM CAE , em biết sử dụng AutoCad , Catia , Ansys , anh chị nào có chỗ nào hay biết chỗ nào thì cho em theo với. huhu !
Em log nhầm cái account cũ :29:

Những ngày đầu biết đến MESLAB.ORG, hồi đó em đang tìm tài liệu hoc CATIA,thấy các anh thảo luận về cái phanh xe,tự đặt ra quyết tâm phải đọc được nó trước lúc ra trường :D

[ANH]92DE_507A4834[/ANH]

Cho box Catia màu sắc.
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

Bác soilanhlung có thể chỉ cách vẽ cái này không ạ? có hải bác dùng modun free style của catia không? nhờ bác chỉ dẫn dùm

Có nhiều modun làm được cái này bạn à.nhưng mạnh mà mạnh vẫn là những modun về ICEM.
nêú cấp độ thấp thì tạo những mặt rồi ghép lại, nếu cao hơn thì kéo points cả mesh.
những bề mặt dạng như này chưa phải là cao, những bề mặt theo kiểu khí động học mấy là....
nếu trong Frestyle bạn kiểm soát được tools dashboard thì mấy có được kết quả cao nhất.

Bác soilanhlung có thể chỉ cách vẽ cái này không ạ? có hải bác dùng modun free style của catia không? nhờ bác chỉ dẫn dùm
Mình chỉ bik xài sơ cua thui , hic , vì toàn học mò mà. Bác soilanhlung có rất nhiều sản phẩm rất hay và đẹp, nhìn cách làm có vẻ khoa học và rất " sáng ". Mình nghĩ chắc ổng đi làm ở Công ty nên biết được nhiều lắm, hi vọng anh soilanhlung có thể hướng dẫn một vài sản phẩm cho mọi người được học hỏi