Cấu hình cài đặt NX6

Author
Mình đã cài đặt Pro/E WF 3.0 thì thấy rằng máy chỉ cần cấu hình ram 256 chíp Celeron 2Ghz là OK chạy "tít mù"
Nhưng không rõ là NX 6 cần cấu hình tối thiểu là bao nhiêu?
Mọi ngừoi đã dùng cho mình biết nhé

Chưa xài nhưng chắc cũng giống Catia.(Lạc đề một chút: Hồi tối thử Catia R17 trên máy có cấu hình Celeron 1.7 Ghz, ram 256 MB, VGA card 64 MB vẫn chạy Catia được, có điều khởi động hay làm gì cũng lâu lắc.)

Author
Bạn cài Catia chiếm dung lượng ổ khoảng 3GB nhưng Pro/E của mình chỉ khoảng 1,6GB chứng tỏ NX6 vẫn chạy tốt trên Celeron 2Ghz
Thanks bạn nhiều

Tập vẽ đơn giản, ít chi tiết lắp ráp thì Celeron 2Ghz xài cũng tàm tạm nhưng theo mình Ram 256 MB thì đúng là hẻo quá, chạy một lát sẽ bị đơ thôi. Chưa kể nếu card màn hình yếu, bạn thử xoay một chi tiết xem, sẽ bị răng cưa, giựt tưng tưng ngay.

Có thể chỉnh Ram ảo để tăng ram lên mà, từ Ram 256 anh có thể chỉnh lên thành 512 hoặc cao hơn, máy chạy vẫn ngon lành, chỉ có điều nó sẽ ngốn của ổ C vài G ( tùy mình chỉnh len bao nhiêu )

Author
Ý bạn là chỉnh cái pagefile.sys đó hả.
bình thừong nó chiếm cũng phải gần 1GB rồi

Ram ảo lấy dung lượng của ổ cứng mà tốc độ đáp ứng của ổ cứng chậm gấp nhiều lần so với ram ---> ì ạch :1:. Tuy nhiên đấy cũng là giải pháp tạm thời cho máy cấu hình thấp (Máy mình đang sử dụng Ram tới 2 GB nên không lo<---khoe tí :21::9:)

Đúng vậy, dùng Ram ảo chỉ là giải pháp tạm thời thôi, cách làm là kích chuột phải vào my computer>Properties>Advanced rồi vào phần Setting mà chỉnh bộ nhớ ảo.
Tốt nhất là bạn nên nâng cấp máy cho nó chạy ngon lành:10:

mình đã thử cài NX6 trên P4 2.0, ram 512
load hơi lâu, nhưng thiết kế thì ngon lành. nhưng đừng cho nó làm gì nặng nhọc. nó chết đó.
M có con vga 512M 7200, chạy phê lắm. ko lo đơ máy nữa.:d khoe khoang tí

Bộ cài đặt thì có rồi nhưng nghe các bác khác bảo bản crack không sử dụng được CAE. Thực hư thế nào vậy?

He he. Em đã thử roài. Làm đi làm lại mãi tron NX6 crack mà không ra kết quả. Em dùng NX5 thì được. Chỉ cần điều chỉnh lại một chút trong NX5 là CAE ok ngay ấy mà. CAE mấy phần phân tích lực chạy ngon nhưng mà đến phần fluid thì vẫn không làm được do một số chức năng không có như trong hướng dẫn ( em học theo NX CAST 5.0 và update 5.0 lên 5.0.1 mới có bài hướng dẫn về fluid và Themes)

L

ledat_at05

cai ugs 6.0

cau hinh cua may minh la duo 1.6 ram 1G ma cai NX6 chay nhu con rua bo.theo minh nghi muon hoc NX6 thi may toi thieu phai p4 3.0 ram toi thieu la 1G tot nhat la 2 G .minh cung chi nghien cuu no vai tuan gan day thoi.cung biet cam chuot ve may part so so.anh em co tai lieu gi hay thi share nha.

Lần sau bạn viết có dấu nhé!

Last edited by a moderator:
J

Johnyle

Mấy anh chị ơi có ai cài được NX 6 chưa
Chỉ dùm em với, em chưa cài được.

Last edited by a moderator:
A

APOLO

có tiền thì nên mua máy cấu hình mạnh đi nếu vẽ thì tạm nhưng các bạn chạy cam hoặc mô phỏng thì bó tay, cấu hình như catia v5 r17 tôi đang xài ở nhà p4 2.8ghz ram 2g vga 512mb nhưng khởi động vẫn chậm chạy cam phân tích đường dao đơn giản thì cũng được phức tạp thì đơ ra, thời buổi này giá phần cứng rất rẻ nên trang bị 1 bộ tốt để tiện học tập

Author
Mấy anh chị ơi có ai cài được NX 6 chưa
Chỉ dùm em với, em chưa cài được.
Cài NX 6 khá đơn giản chứ không hề phức tạp như cài Pro/E . Mình đã có bài viết về mục này bạn tìm và xem lại nhé.