Cấu hình máy tính & card đồ họa cho AutoCad và Inventor 2012

koa

Member
Author
Vừa rồi PC của mình hư card màn hình, chuyển sang chạy onboard thì dùng Autocad2012 rê chuột bị giật, nói chung là giống như chạy Ferrari trên đường làng vậy đó :12:. Nay mình định kiếm máy mới để học Inventor 2012 và vọc Cad2012 (mình chỉ thích xài hàng nóng, cad 2007 xài chán chê rồi). Hy vọng các bạn đang sử dụng 2 phần mềm trên hoặc có kinh nghiệm chia sẻ cho mình và mọi người để chọn được 1 PC đáp ứng tốt 2 em khó chịu kia mà "tiền boa" kinh tế nhất :3:
Xin cảm ơn vì đã đọc bài này

Ðề: Cấu hình máy tính & card đồ họa cho AutoCad và Inventor 2012

Vừa rồi PC của mình hư card màn hình, chuyển sang chạy onboard thì dùng Autocad2012 rê chuột bị giật, nói chung là giống như chạy Ferrari trên đường làng vậy đó :12:. Nay mình định kiếm máy mới để học Inventor 2012 và vọc Cad2012 (mình chỉ thích xài hàng nóng, cad 2007 xài chán chê rồi). Hy vọng các bạn đang sử dụng 2 phần mềm trên hoặc có kinh nghiệm chia sẻ cho mình và mọi người để chọn được 1 PC đáp ứng tốt 2 em khó chịu kia mà "tiền boa" kinh tế nhất :3:
Xin cảm ơn vì đã đọc bài này
Cấu hình tham khảo:
CPU:Intel Core 2 Duo trở lên,tốc đọ chip khoảng 2,5 Ghz hoặc hơn.
Ram: 2GB trở lên
Mainboard: nên chọn Gygabyte and Asus hỗ trợ directx 11.0
Hard disk:320GB trở lên.
VGA:512Mb trở lên.....
Còn mấy thứ nữa ....theo mình bạn nên chọn đồ lắp thì tốt hơn.theo ý mình mà,bảo hành linh kiện rời khá ổn khoảng 36 tháng.Gía cả thời điểm này khoảng 10 triệu là khá ổn rùi.

koa

Member
Author

Cấu hình tham khảo:
CPU:Intel Core 2 Duo trở lên,tốc đọ chip khoảng 2,5 Ghz hoặc hơn.
Ram: 2GB trở lên
Mainboard: nên chọn Gygabyte and Asus hỗ trợ directx 11.0
Hard disk:320GB trở lên.
VGA:512Mb trở lên.....
Còn mấy thứ nữa ....theo mình bạn nên chọn đồ lắp thì tốt hơn.theo ý mình mà,bảo hành linh kiện rời khá ổn khoảng 36 tháng.Gía cả thời điểm này khoảng 10 triệu là khá ổn rùi.
Bạn có thể giới thiệu vài card đồ họa giúp mình được không, mình không rành về phần cứng lắm
Cảm ơn bạn

theo mình độ con workstation chạy cho khỏe Inventor nặng lắm

iPumpkin

<center><b>CAM Programmer</b></center>

Bạn có thể chọn dòng máy tính có Card đồ họa nhãn hiệu là Nvidia (card này là card đồ họa rời), nếu mà Nvidia thì 256MB hay 512 MB không quan trọng, tối thiểu là 256MB thì chạy AutoCAD là tốt rồi. MB càng lớn càng mắc, tuy nhiên chỉ cần Nvidia 256MB thôi nó còn tốt gấp mấy lần card onboard mà lên tới 2GB.

Last edited:

nói về card thì nhiều thứ để nói.nhưng theo mình thì trên thị trường hiện nay rất đa dạng về nhãn hàng card với những mức giá khác nhau.cái chính là cái nào phù hợp với khả năng tài chính của bạn và yêu cầu công việc của bạn như thế nào.hãy xem những thông số mà chiếc card có phù hợp với yêu cầu ko.với Inventor thì khoảng 256mb là ok.nhưng ko chỉ có chạy mỗi Inventor hoặc khio bạn mô phỏng ,lắp ráp nhiều chi tiết thì có lẽ ko đủ.Mình xin góp ý cho bạn như thế còn mua bán như thế nào thì hãy đến những trung tâm lớn mà mua,chợ đen tuy rẻ nhưng nhiều rủi ro.Khi đén đó bạn sẽ được tư vấn nhiều......

Vừa rồi có người bạn nhờ mình lên cấu hình và ráp hộ cho cái máy i5 với mục đích sử dụng và làm việc với các phần mềm đồ họa như Inventor 2012 , SW2012 , Creo , MCX 5 .v.v.... . Đã ráp và test các phần mềm kể trên rất mượt và giá cũng tạm ổn , tổng bộ máy là 13tr nhưng nếu không sử dụng LCD thì thùng máy chỉ còn khoảng hơn 10tr một chút . Khoa tham khảo cấu hình này nhé .

[ANH]CD9C_4EB0D40B[/ANH]

Máy mình order ở Hoàn Long PC , nếu thấy phù hợp thì chỉ việc in bản Words ra rồi đưa họ nói là lấy cho cấu hình như thế này rồi về ráp hoặc nhờ nhân viên kỹ thuật họ ráp và cài đặt cũng được (tất nhiên sẽ thêm một khoản phí)

http://www.mediafire.com/?8yc5mx5aaka1j1n

Nguyenthanh,