Chế máy hút bụi nhà xưởng

Discussion in 'SÁNG KIẾN ĐỔI MỚI - SÁNG TẠO' started by Vũ Thành, Apr 8, 2018.

1. Vũ Thành

Vũ Thành Member

www.Art3d.vn hân hạnh tài trợ chương trình ngâm kứu, trế tạo và phá hoại này, video có chất gây nghiện cao, cẩn thận trước khi xem, vui lòng đọc kỹ hướng dẫn trước khi bạn phá máy hút bụi, mang thai ngoài ý muốn chúng tôi không chịu trách nhiệm nhoe heheheehe

Tôi viết bài trên Face cá nhân và trên diễn đàn Meslab, các bạn thấy hay thì chia sẻ cho mọi người, xin chân thành cám ơn các bạn đã đọc bài.

Tất cả các dòng máy hút bụi đều hoàn thành tốt nhiệm vụ của nó đó là hút sạch bụi bẩn, nhưng cái cực khổ nhất là khi hút đầy bồn chứa chúng ta phải tháo máy ra, trút bụi bẩn từ bồn chứa sang bao, nếu lượng bụi đầy bồn việc tháo ra sẽ làm bụi vương vãi khắp nơi,

Chính vì lý do này nên tôi cải tiến 1 chút nhỏ sẽ làm công việc dễ dàng hơn, các bạn không cần phải tháo máy hút bụi ra làm gì hết vì khi hút bụi thì lượng bụi đã vô bao hết rồi, khi đầy chúng ta chỉ việc tháo bao ra và đem đi đổ rác

Lợi ích : khi thay bồn chứa bằng cái bao thì chúng ta đã nâng dung tích bồn chứa lên được gấp đôi, kiểm soát được lượng bụi khi đầy, không phải tháo máy hút bụi ra......

Ứng dụng cho tất cả mọi ngành nghề từ cơ khí, mộc, may mặc, sáp nữ trang.............

Lưu ý : khi bạn mở máy hút bụi lên thì máy sẽ hút cái bao lên trên, việc này làm cho bồn chứa kín nên lực hút vẫn mạnh như cũ, nếu lượng bụi quá nhiều máy sẽ bị nghẹt ngay miệng ống hút, bạn tắt máy đi và lấy tay vỗ vào cái thùng để lượng bụi rớt xuống bao và chúng ta tiếp tục hút bụi, bao thì các bạn mua bao đựng gạo, đừng mua bao lớn quá vì lực hút ko hút bao lên nổi và bồn chứa ko kín nên ko có lực hút, như trong video thì tôi mua cái bao vừa bằng cái bồn chứa, mua 100 bao giá 2000 1 cái, mua ngoài chợ Kim Biên

Hướng dẫn cách làm :

Bước 1 : bạn tháo máy hút bụi ra, lấy cái thùng tôn kê lên 2 khúc cây và kiếm 1 khúc cây khác đục thủng cái đáy ra, các bước làm như hình 1

Bước 2 : bạn đóng 1 cái kệ để kê máy hút bụi lên, chúng ta giữ lại bánh xe để có thể di chuyển máy hút bụi, xem hình 2

Bước 3 : bạn ráp máy hút bụi lên và bỏ lên kệ, gắn cái bao vào như hình 3 và chúng ta hút bụi thôi nào

Chúc các bạn thành công. www.Art3d.vn
    ái da, ko up hình được, cái thằng photobuket nó thu phí rùi, ko cho up nữa, huhuhuh, các bạn coi video vậy nha

2. thuy19

thuy19 New Member

xem video rồi mà mình vẫn k làm được như bác :(

3. anhdao95

anhdao95 New Member

Hay quá bác ơi, hút bụi nhà xưởng nhỏ mà dùng cái này thì quá ok rồi. Bên em thì chuyên về hệ thống hút bụi công suất lớn nên hy vọng sẽ có cơ hội hợp tác với bác. Bác tham khảo sản phẩm bên em tại đây https://systemfan.vn/may-he-thong-hut-loc-bui xem có cơ hội hợp tác với bác không. Cảm ơn bác nhé

Share This Page

Users Viewing Thread (Users: 0, Guests: 0)

Loading...