Chia sẻ thư viện 3D, tài liệu huấn luyện mô phỏng, Simulation CAD/CAM/CAE

S

simc

Author
Hi, chào các bạn sinh viên, các kỹ sư, nhà thiết kế và cộng đồng kỹ thuật thân mến.
Chúng tôi là Sim-CCC (Simulation CAD/CAE/CAM) .

Trong thời đại công nghệ thông tin hiện nay, chúng tôi tin rằng một quốc gia mạnh là quốc gia có đội ngũ ứng dụng kỹ thuật máy tính mạnh. Với thư viện mở mô phỏng hiện đại, mong muốn của chúng tôi là giúp mọi người có thể tiếp cận với kỹ thuật thiết kế mới của các phần mềm thương mại, đồng thời tìm thấy được những mô hình thiết kế chất lượng, sáng tạo, để ứng dụng ngay vào dự án của mình mà không phải tốn thêm nhiều thời gian và tiền bạn.

About SimCCC

The next generation of engineer is Comupational Aided Engineer.
Sứ mệnh của SimCCC là kết nối các kỹ sư, nhà thiết kế, và người dùng lại với nhau để thể chia sẻ dự án, ý tưởng, và tìm kiếm các tài năng trên toàn cầu. Hãy cùng chúng tôi tạo ra một thế giới phẳng hơn, tốt đẹp hơn !

Tất cả vì một tương lai Việt !

INTRO
[video=youtube;eoSSANojQhw]
/video]

Tham gia ngay tại : www.sim-ccc.com, để là những người đầu tiên trải nghiệm thư viện 3D của Việt Nam .

vusvus

Ðề: Chia sẻ thư viện 3D, tài liệu huấn luyện mô phỏng, Simulation CAD/CAM/CAE

web của bác cũng hay, có vẻ giống với grabcad.com

S

simc

Author

web của bác cũng hay, có vẻ giống với grabcad.com
Cám ơn bạn đã góp ý, thật sự là chúng mình cũng tham khảo từ nhiều nguồn nước ngoài, trong đó có GrabCAD.
Ở VN không hiểu vì sao mà không có website nào như vậy :29:, trong khi IT có, Engineer có, tuổi trẻ có...
Mình nghĩ là nếu có một cái Website như GrabCAD tại VN, thì cơ hội việc làm sẽ mở ra rất nhiều cho các kỹ sư trong nước. Vì các bạn có một nơi thể hiện trình độ của mình mà khi các doanh nghiệp, nhà đầu tư nước ngoài nhìn vào phải thốt lên "Kỹ sư VN ok đấy chứ, họ có một hệ thống kỹ thuật tương đương quốc tế !"
Trong khi đó KS chúng ta lại rất chịu khó, chi phí rẻ, dại gì mà không đẩy việc cho người VN làm ? Và thế thì cơ hội việc làm của kỹ sư VN sẽ tăng lên rất nhiều, và hơn hết là chúng ta có được cái nhìn trân trọng từ bạn bè quốc tế. Thu nhập cũng sẽ khá hơn :71:

"Tất cả vì một tương lai Việt !"

S

simc

Author

Trao đổi bằng tiếng anh hay việt a
Trao đổi cả 02 luôn em ạ, hỏi bằng tiếng nước nào thì sẽ reply bằng tiếng nước đó,
Tuy nhiên, nếu em post tiếng Anh thì sẽ tích cực hơn, tốt cho em mà cũng tốt cho tất cả mọi người. Vì mục tiêu website là gắn kết kỹ thuật nước nhà với bạn bè thế giới.

S

simc

Author

SimCCC tiền thân là nhóm mô phỏng CAE, nên sắp tới sẽ có rất nhiều cuộc thi về mô phỏng và phân tích cho các bạn nhé !
http://sim-ccc.com/challenge/detail/20

S

simc

Author

Hướng dẫn mô phỏng hàn chữ T với Visual Weld 9.5

Tài liệu này sẽ hướng dẫn các bạn thực hiện từ A-Z một mô phỏng hàn chữ T bằng phần mềm Visual Weld

Chào các bạn, hôm nay mình chia sẻ với các bạn cách thực hiện một mô phỏng hàn bằng phần mềm Visual Weld một cách chi tiết nhất.
Đầu tiên xin chân thành cảm ơn công ty ESI Việt Nam đã biên soạn và cho phép chia sẻ tài liệu này. Vì tài liệu khá chi tiết nên mình chỉ chia sẻ các bước chính và các kết quả mà bạn sẽ đạt được khi thực hiện mô phỏng này, nhằm có được cái nhìn tổng quan về lợi ích mà mô phỏng này mang lại.
Chi tiết hơn thì các bạn xem và down miễn phí phí tài liệu ở đây nhé: http://sim-ccc.com/slideShowDetail/...-[MEDIA=youtube]a-toan[/MEDIA]-han-chu-t.html
Step 1: FEA Model Generation

Step 2: Check and Clean-up

Step 3: Preparing for Welding Process

Step 4: Starting the Welding Project

Step 5: Panel-Bar Post-Processing

Trân trọng cảm ơn công ty ESI Viet Nam đã chia sẻ tài liệu này.