Chọn cảm biến

• Thread starter xuanhanh
  • Ngày mở chủ đề
X

xuanhanh

Author
mình đang làm luận văn tốt nghiệp , muốn chọn 1 cảm biến nhận biết vật bằng màu sắc , cụ thể là KHI THẤY MÀU TRẮNG THÌ CHO RA TÍN HIỆU , anh chị em nào có thể chỉ giúp mình chọn loại cảm biến nào , và có thể share tài liệu cho mình đc ko !xin cảm ơn !CỤ THỂ LÀ MÀU TRẮNG CỦA MIẾNG CƠM DỪA , KHOẢNG CÁCH CHỪNG 20 CM ?giúp mình với !

B

Ba Hung

Author
Ðề: Chọn cảm biến

Theo mình bạn cần cho biết kích thước chi tiết bạn muốn cảm biến nhận được là bao nhiêu, môi trường hoạt động của vật cần nhận biết là như thế nào ( có nhiều màu sắc khác nhau ko?). Còn cảm biến màu thì bạn xem thử loại này có phù hơp ko nhé! Mã số: G-1481-9624; SICK Color Sensor: CSM1

mrgiang99

Active Member
Ðề: Chọn cảm biến

Rất nhiều bạn đặt câu hỏi mà không đủ thông tin nên khó có người giúp đỡ trả lời hoặc nhận được trả lời không đúng theo mong muốn.

Do đó, khi đặt câu hỏi nên mô tả sơ lược về "tình thế" (situation) cho người đọc có thể hiểu được.
Dù thông tin vắn tắt nhưng rất cần thiết.

Vả lại người đọc câu hỏi không phải là người cùng thực hiện công việc với bạn nên sẽ chẳng hiểu đầu cua tai nheo gì khi bạn cứ phang một câu hỏi ngang xương như thế!

Nếu bạn dẫn dắt vấn đề một cách hợp lí thì những người đi sau khi tìm thông tin cho vấn đề tương tự sẽ nhanh chóng hơn!

=================

Trở lại vấn đề, bạn cần cung cấp thêm thông tin như bạn Ba Hung đã nêu.

Cảm biến = cảm nhận được một yếu tố biến đổi.

Do đó không thể thiếu: biến đổi so với thông tin nào (cái gì)

Chẳng hạn: màu trắng trên nền gì? trắng là trắng mờ hay trắng phản xạ, môi trường xung quanh có màu trắng nào tương tự có thể gây tác động nhiễu cho sensor hay không...

Nhìn vấn đề một cách tổng thể là yêu cầu tối thiểu của nhà thiết kế để xây dưng lên một hệ thống!