Cho em hỏi Kích thước mặt cắt chi tiết hàn

• Thread starter xuanpho
  • Ngày mở chủ đề
X

xuanpho

Author

cho em hỏi kích thước chiều dài của chi tiết số 6 và chi tiết số 7 là bao nhiêu nhỉ? , em nhìn mãi không ra D =? hay L =? của 2 chi tiết đó.
XIn chân thành cảm ơn nhé

X

xuanpho

Author
Ðề: Cho em hỏi Kích thước mặt cắt chi tiết hàn

không có bác nào cho ý kiến về thông số chi tiết này ah :102:

TAMAC

Active Member

không có bác nào cho ý kiến về thông số chi tiết này ah :102:
Chắc tại bản vẽ quá kém (cả cách vẽ lẫn chất lượng ảnh).
6 - số lượng 2, là một cung R300, dây cung 400 +- 2 (không có kích thước bản rộng, chiều dày), với tương quan tỷ lệ dự đoán bản rộng 50???
7 - là 6 M10 (mỗi chi tiết 6 có 3 M10) một lỗ giữa tâm, các 2 lỗ còn lại chia 2 bên cách 20 độ

X

xuanpho

Author

Cảm ơn bác nhé, em cũng đã nhìn ra 1 số vấn đề rồi.
thế còn chi tiết 7 M10 thì có phải là phi 10 ko nhỉ? hay là phi bao nhiêu vậy bác ơi ?????????
7 - là 6 M10 (mỗi chi tiết 6 có 3 M10) một lỗ giữa tâm, các 2 lỗ còn lại chia 2 bên cách 20 độ[/QUOTE]

EM còn lăn tăn mỗi chi tiết 7 nữa thôi về phi bao nhiêu đó???????:39:

X

xuanpho

Author

cho em xin ý kiến đi nào các bác ơi !!!!! em đang cần thông tin gấp đó

TAMAC

Active Member

Cảm ơn bác nhé, em cũng đã nhìn ra 1 số vấn đề rồi.
thế còn chi tiết 7 M10 thì có phải là phi 10 ko nhỉ? hay là phi bao nhiêu vậy bác ơi ?????????
7 - là 6 M10 (mỗi chi tiết 6 có 3 M10) một lỗ giữa tâm, các 2 lỗ còn lại chia 2 bên cách 20 độ
EM còn lăn tăn mỗi chi tiết 7 nữa thôi về phi bao nhiêu đó???????:39:[/QUOTE]

"Bó ...chiếu" với bạn này :77:, M10 là lỗ ren ...chắc để chờ bạn vặn con bu lông M10 vào đấy:21:.

X

xuanpho

Author

EM còn lăn tăn mỗi chi tiết 7 nữa thôi về phi bao nhiêu đó???????:39:
"Bó ...chiếu" với bạn này :77:, M10 là lỗ ren ...chắc để chờ bạn vặn con bu lông M10 vào đấy:21:.[/QUOTE]

:47: Em biết là M10 là kính ren phi 10 rồi. nó là đường kính ren trong, thế còn tổng đường đường kính của nó cơ mà, để hàn vào chi tiết 6 đó bác ah.:39:

TAMAC

Active Member

...:47: Em biết là M10 là kính ren phi 10 rồi. nó là đường kính ren trong, thế còn tổng đường đường kính của nó cơ mà, để hàn vào chi tiết 6 đó bác ah.:39:
Tôi hiểu thắc mắc của bạn rồi:41:.
1. Để đúng với ý đồ thiết kế nhất bạn phải hỏi lại người vẽ.
2.Nếu chiều dày của chi tiết 6 đủ chịu lực người ta khoan các lỗ f 8,5 tại đúng vị trí của chi tiết 7 rồi taro M10
3. Vì bản vẽ mờ quá tôi đoán người ta sẽ khoan các lỗ f 11 tại đúng vị trí của chi tiết 7 rồi hàn con êcu M10 vào mặt trong của chi tiết 6
Tóm lại dùng phương án nào tùy bạn lựa chọn (bản vẽ quá kém nên tôi chỉ giúp bạn được có vậy thôi)!