Cho mình hỏi về máy phay

Author
Mình có bài thiết kế đồ gá thanh truyền "phay rãnh hãm bạc lót trên thân thanh truyền" mình muốn hỏi các bạn là dao phay đĩa thì có thể dùng trục thẳng đứng được ko? vì mình chưa thấy dao phay đĩa có trục thẳng đứng bao giờ mà chì có trục nằm ngang thôi.

Ðề: Cho mình hỏi về máy phay

Mình có bài thiết kế đồ gá thanh truyền "phay rãnh hãm bạc lót trên thân thanh truyền" mình muốn hỏi các bạn là dao phay đĩa thì có thể dùng trục thẳng đứng được ko? vì mình chưa thấy dao phay đĩa có trục thẳng đứng bao giờ mà chì có trục nằm ngang thôi.
Mọi câu trả lời về khả năng đều " ĐƯỢC" quan trọng yêu cầu kỹ thuật có như bạn mong muốn không thôi:2:.

W

wai

Tùy thuộc vào máy , nếu lắp trên máy phay dứng thì trục nó thẳng đứng, trên máy phay ngang thì trục nó nằm ngang, thường thì như thế.

hình như máy 6H12 là máy phay đứng ( trục đứng ), còn máy 6H82 là máy phay ngang ( trục nằm ngang ), mình chỉ nhớ được 2 máy đó, do vừa rồi làm đồ án nên toàn sử dụng 2 máy này. Còn việc gá dao thì mình gá dao nào chả được. Điều quan trọng là " NẾU Ở VỊ TRÍ ĐÓ THÌ VIỆC GIA CÔNG CÓ HỢP LÝ VÀ TỐI ƯU KHÔNG ? "

L

Lovestory729

Cái này thì bạn xem việc gá đặt chi tiết gia công trên máy nào là Ok nhất. Việc gá dao thì trên máy phay đứng hay phay ngang đều được cả mà. Việc gá đặt và chuyển động của dao cắt phù hợp để bạn thực hiện gia công được vị trí cần gia công là ngon.
http://www.bacco-m.com/list_product.aspx?cid=23
vào đây xem máy nha.