Xin hỏi cho mình hỏi các bước tính toán kiểm nghiệm độ bền vật liệu của khớp này

Công ty e nên mướn trả lương hậu hỉ cho kỷ sư nào khác có trình, có học >> hiểu biết về vật liệu nhựa carbon, biết SBVL , tính bắt vít, bulong là gì . Họ thực hiện dể dàng.
Còn chỉ miễn phí cho người ko học, ko hiểu ... (làm sao được vào bk ? học ngành gì vậy ? ) mà chỉ hỏi linh tinh giống như tập cho nông dân dốt, lái SU, MIG ... rơi máy bay mất ! Em làm vớ vẩn thì công ty e phá sản mất !

PS: Cái khớp quay kiểu bản lề của công ty em thiết kế có funtionality chăng ?? Công ty nào tên gì vậy ??
Nếu chỉ vì tấm bản mỏng dày có 3mm , muốn thay đổi vật liệu thì lấy theo tỹ lệ của yield stress mà tăng lên, chứ có gì khó khăn đâu !
hỏi tử tế, có lòng giúp ng thì trả lời, ko thì thôi. chứ tỏ ra ta đây làm gì, ng ta mới vào nghề làm việc thì mới cần phải hỏi. nói thật chứ bác chắc nhiều tuổi, đi làm học đc vài chữ, chứ đạo đức với tính kiêu ngạo như này, ra ngoài đời ko bằng thằng bé 3 tuổi. ra ngoài đời lại nhanh toi thôi.

Đặt mua Tài liệu Thiết kế & Phát triển sản phẩm với giá ưu đãi

umy

Well-Known Member
hỏi tử tế, có lòng giúp ng thì trả lời, ko thì thôi. chứ tỏ ra ta đây làm gì, ng ta mới vào nghề làm việc thì mới cần phải hỏi. nói thật chứ bác chắc nhiều tuổi, đi làm học đc vài chữ, chứ đạo đức với tính kiêu ngạo như này, ra ngoài đời ko bằng thằng bé 3 tuổi. ra ngoài đời lại nhanh toi thôi.
bk thế à !

Last edited:
ng ko biết tử tế học hỏi đàng hoàng, tôi mới vào nghề ừ thì t ko biết, t nhận t ngu, t dốt.nhuwngx việc này t chưa làm qua bao giờ cả, từ ngày đi làm lâu rồi t ko động vào cái này, t ko nhớ. còn kiểu của ô ý,uk thì cái này giỏi thật đi, nhưng mà kiêu ngạo, hở ra là kinh thuờng người khác thì ra đời chẳng làm đc gì đâu.

umy

Well-Known Member
ng ko biết tử tế học hỏi đàng hoàng, tôi mới vào nghề ừ thì t ko biết, t nhận t ngu, t dốt.nhuwngx việc này t chưa làm qua bao giờ cả, từ ngày đi làm lâu rồi t ko động vào cái này, t ko nhớ. còn kiểu của ô ý,uk thì cái này giỏi thật đi, nhưng mà kiêu ngạo, hở ra là kinh thuờng người khác thì ra đời chẳng làm đc gì đâu.
Lòi tẩy, để lộ bản chất, cá tính thật của trẻ trâu ra rồi.!
Thiết kế sai mà ko biết học hỏi tề chỉnh để sửa đổi, còn sù lông tranh chấp, mắng chưởi với người trên ! chưa làm qua bao giờ, thì học, xem để áp dụng những gì người ta đã làm rồi mà thay đổi cho được. Làm sai thì bị sếp mắng, còn hung hăn thì tự làm tan nát , khổ thân thêm ...Thế nầy vào chưa lâu, đã chóng văng ra khỏi nghề ... nhanh quá rồi !
Cậu tuan anh bk94 nguôi giận lại, suy nghỉ chính chắn rồi hẳn xuất ngôn. Tìm hiểu xem đẳng cấp cuả cậu và tôi thế nào, để mà trao đổi đúng lể phép! Cậu cần giúp đở của mọi người, phải làm sao xứng đáng để được giúp chứ như thế nầy thì tệ hại quá.

Last edited:
ô xem lại cem đã chỉ cho ng khác đc những gì, vừa cmt là ô chửi coi thường ng khác. những ng có tài và có đức thì mới xứng đáng để mọi ng học hỏi, chứ kiểu ntn thì chẳng làm gì đc đâu.

umy

Well-Known Member

ô xem lại cem đã chỉ cho ng khác đc những gì, vừa cmt là ô chửi coi thường ng khác. những ng có tài và có đức thì mới xứng đáng để mọi ng học hỏi, chứ kiểu ntn thì chẳng làm gì đc đâu.
mọi người đã hiểu, chỉ có trẻ trâu ko hiểu !! tài và đức em bk đến đâu ? ... tương lai củi rồi !!

THÊM: Mem tuan anh bk94 nầy tư cách ko xứng đáng để giúp đở. Lính mới ko đủ sức giãi quyết chuyên môn, lại xoay sở gây gổ để che lấp, Còn đang thử việc mà như vậy ... chỉ làm phiền tập thể mà thôi !
- Những bài viết chỉ dẩn trong topic nầy , tôi tạm ko xóa, vẫn để các bạn trẻ có tầm khác, còn chút cơ hội học giãi quyết kết cấu: joint và tập cách cư xủ với cấp trên trong nghề .

Last edited:
Xin chào bạn tuan anh bk94. Mình thì chưa giúp gì cho vấn đề của bạn đang gặp phải. Nhưng các anh và chú Umy đã có góp ý, theo mình nhìn nhận là rất chi tiết, và mình nghĩ đối với người kỹ sư được hướng dẫn như vậy là đủ để giải quyết vấn đề. Ai đâu ngồi không chỉ cặn kẽ lại chi tiết cách tính bền mà trong Sức bền vật liệu đã có. Và mình chưa hiểu tại sao khi anh @silhouette đã hướng dẫn tới vậy rồi mà bạn vẫn muốn hướng dẫn thêm. Không biết bạn background là gì? - Nếu là học kỹ thuật -> Tại sao bài toán đã đưa về đơn giản như vậy còn hỏi?
- Nếu học kinh tế rồi nhảy qua làm kỹ thuật -> Mình có lời khuyên nên đi học kỹ thuật (Đại học, cao đẳng cơ khí) để nắm kiến thức cơ bản. Hoặc nếu bạn không muốn đi học thì bạn nên làm thợ cơ khí 4- 5 năm rồi hẵng quay về thiết kế. Chứ không hiện tại -> Giờ bạn đi làm thiết kế chỉ đi phá hoại mà thôi.

Last edited:
Ê. đồng chí này đi hỏi mà mới có chút nhỏ nhặt đã xù lông lên rồi thì lsao làm được kỹ thuật. Haha.
Chắc đi làm chưa lâu. chứ ra ngoài. có những phòng thiết kế người ta còn lôi bố mẹ bạn đi làm cơ. =)))Đi hỏi mà còn sừng xổ lên mắng tiền bối thì gke dồi.
- Tiện đây em xin lỗi bác @umy . Nợ quả đáp án vụ biến dạng sứ hơi lâu bác ạ. heheee

Thành viên đang online