Cho mình hỏi cách chọn điểm xuống dao trong mestercam

• Thread starter NTT
  • Ngày mở chủ đề
N

NTT

Author
Mọi người trong diễn đàn cho mình hỏi cách chọn điểm xuống dao trong mestercam với.
Mình đang dùng mestercam9
Mình cần phay contuor mot đường tròn chẳng han.Mà mình khoan 1 lỗ truớc là ở tâm đường tròn chẳng hạn. Tất nhiên thực tế thì ko ai lai khoan ở tâm, ma sẽ khoan cách mép đường tròn để lại luọng dư 1 đến 2 mm. Sau đó mình sẽ chọn the nào để khi phay con dao xuống đúng vào lỗ khoan sau đó nó chạy mọt vòng rồi lại quay về vị trí đó rồi nó lại xuống và ăn các lớp tiếp theo. Cho đến hết chiều sâu phay

Mục đích của mình là tránh cho dao phay đâm thảng vào phôi như thế sẽ hại cho dao phay qúa
minh loay hoay mai mà ko lam cach nao để làm được.:102:

Tiện đây mọi người chỉ cho mình cách chọn điêm xuống dao khi phay 3D mơi nhé!
Cảm ơn mọi người nhiều.

N

NGONLUABAC

Author
Ðề: Cho mình hỏi cách chọn điểm xuống dao trong mestercam

Mọi người trong diễn đàn cho mình hỏi cách chọn điểm xuống dao trong mestercam với.
Mình đang dùng mestercam9
Mình cần phay contuor mot đường tròn chẳng han.Mà mình khoan 1 lỗ truớc là ở tâm đường tròn chẳng hạn. Tất nhiên thực tế thì ko ai lai khoan ở tâm, ma sẽ khoan cách mép đường tròn để lại luọng dư 1 đến 2 mm. Sau đó mình sẽ chọn the nào để khi phay con dao xuống đúng vào lỗ khoan sau đó nó chạy mọt vòng rồi lại quay về vị trí đó rồi nó lại xuống và ăn các lớp tiếp theo. Cho đến hết chiều sâu phay

Mục đích của mình là tránh cho dao phay đâm thảng vào phôi như thế sẽ hại cho dao phay qúa
minh loay hoay mai mà ko lam cach nao để làm được.:102:

Tiện đây mọi người chỉ cho mình cách chọn điêm xuống dao khi phay 3D mơi nhé!
Cảm ơn mọi người nhiều.
Tạo 1 điểm tại tâm lỗ và chọn điểm đó trong contour.

xuống z ngay tâm lỗ tròn đã khoan sẵn thì bạn xài circ tlpths cho nó sướng.còn xuống z ngoài mép cung tròn thì mình chạy contour dạng ramp xuống sao theo phương xiên hình xoắn ốc đó mìncchhahha5yy kiểu này hoài dâu có hại dao gì mấy đâu

paven8880

Active Member

cái này dễ mà! bạn break đối tượng tại điểm mà bạn đã khoan! sau đó khi gia công chọn contuor bắt đầu tại điểm đó là đc!
thân!
paven8880

N

NTT

Author

Cảm ơn mọi người nhiều hôm nay mình đã làm được rùi.