Chuyển file notepad đã lầm trình vào phần mềm SSCNC hệ máy oit (Tiện) ko được

• Thread starter gaichueng52
  • Ngày mở chủ đề
G

gaichueng52

Author
Chào các anh chị có kinh nghiệm trong vấn đề này giúp e 1 chút!
tình trạng là e đã viết lập trình xong trong notepad và đã xét dao Ok trong phần mềm SSCNC hệ máy OiT (tiện), dao chạy đúng lại về điểm chuẩn, nhưng khi e chọn Edit --> Programe --> gõ O0013 --> Insert --> tiến hành file open để chuyển file notepad mà e lập trình sẵn vào trong SSCNC, khi e chọn file xong rồi nhấn open thì nó xuất hiện dòng chữ " The NC code file could not be found! ", e mày mò mấy ngày rồi nhưng vẫn chưa tìm ra được nguyên nhân, em hy vọng anh chị nào có kinh nghiệm hướng dẫn em thêm trong vấn đề này, thank các anh chị ạ !

Ðề: Chuyển file notepad đã lầm trình vào phần mềm SSCNC hệ máy oit (Tiện) ko được

Kiềm tra lại kiểu file mà SSCNC có thể đọc được, đổi duôi file của mình qua thành đuôi đó là xong.

G

gaichueng52

Author
Ðề: Chuyển file notepad đã lầm trình vào phần mềm SSCNC hệ máy oit (Tiện) ko được

em cũng có tham khảo vấn đề này rồi, em cũng co chuyên sang đuôi file là .cnc, nhưng vẫn ko được, mong các anh chị giúp e tiếp, thank thật nhiều, à còn 1 điều là e đang xài hệ điều hành win 7, thank!

Bạn phải làm đúng như các bước đổ chương trình vào máy CNC từ máy tính ấy chứ không open được. Open ở SSCNC chỉ áp dụng cho những bài lập trình trên SSCNC

Các bước đổ như sau:
-đầu tiên file NC phải có đuôi .NC
-Chuyển về chế độ edit, nhấn Prog (program)/OPRT/ lật trang (mũi tên phải)/READ/EXEC và chọn file chương trình của bạn
Chúc thành công

L

ledinhquach

Author

em dùng máy s840m trong sscnc nhưng ko biết đưa chương trình vào máy mong mọi người dúp đỡ. em xin cảm ơn

bác kiểm tra lại tên file code xem thế nào.

ngày xưa em cũng có học qua món này.Lâu ngày em không dùng nên không nhớ rõ,có cái video ngày đó em ghi lại.Trong đấy có đoạn đưa chương trình vào máy,bác tham khảo.trong video em làm hơi ngu tí,bác thông cảm.:D
[MEDIA=youtube]sbgfnjo2nNo[[/MEDIA]/url]

L

ledinhquach

Author

bạn có thể hướng dẫn mình được ko mình đang gặp khó khăn về phần này vẫn chưa giải quyết được , day la so dien thoai cua minh hi 0968204690 minh xin cam on ban

L

ledinhquach

Author

B1 BẠN MỞ MỘT NOTEPAD MOI
b2 BẠN COPPY CHƯƠNG TRÌNH VÀO NOTEPAD VÀ SAVE AS NÓ LẠI
SAU DO BAN MO FILE NO LEN LA DUOC . CHUC BAN THANH CONG NEU CHUA DUOC THI BAN LIEN LAC VOI MINH , MINH XIN HUONG DAN CU THE 0968204690 DAY LA SO CUA MINH