chuyển đổi từ file cad sang mastercam

• Thread starter tuannguyen9
  • Ngày mở chủ đề
T

tuannguyen9

Author
em đang học mastercam mà k biết cách chuyển từ file cad sang mastercam .nhờ các anh giúp đỡ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

paven8880

Active Member
Ðề: chuyển đổi từ file cad sang mastercam

Nếu trong MC9, bạn vào file/convert/read file/ chọn autodesk và tìm file cad cần đọc
Lưu ý: MC9 chỉ đọc file của CAD 2000 trở về trước. Bạn có thể dễ dàng save as ra dạng file này trong cad. Ngoài ra cách thức này có thể giúp MC đọc và ghi ra nhiều định dạng file. That all

T

tuannguyen9

Author

e muốn đọc file cad2007 có làm được k a

O
Author

nếu bạn use bản X3 trở lên thì chỉ cần Open ---> chọn Auto CAD file trong thanh File of
---->chọn đường dẩn đến file Cad cần mở click vào nó OK la xong.còn bản 9.1 thì bạn mở file Cad đó lên là Save as nó lại phiên bản 2000 là Ok!

Hi em !

Nếu em sử dung mastercam X - X5 thì em chỉ chop open và chọn file cần mở , nếu ko thấy file cad thì chọn vào all file cho mastercam sẽ hiện ra tập tin cad .

Nếu em sử dụng Mastercam 9 hoặc 9.1 thì trong file cad em save as sang dạng đuôi có định dạng DXF và mở mastercam lên chọn file/convert/read file/ chọn autodesk và tìm file cad cần đọc . Vậy là xong . Nhớ kiểm tra kích thước lại trước khí lập trình gia công em nhé

good days

B

bocubao

Author

mình mới tham gia diễn đàn mình mới bắt đầu học về mastercam , có bạn nào chỉ giúp mình đc không , mình ở hà nội

Đ

Đỗ Văn Hòa

Author

bạn mở file autocad rồi save as dạng đuôi dxf 2007, sau đó bạn mở mastercam, vào open tìm file vừa lưu ( chỗ files of type bạn chọn all file hoặc dxf ) rồi mở ra là ok. khi chuyển đổi thế này bạn lưu ý tỷ lệ để tránh sai sót.
Nếu mới học lập trình, bạn có thể tham khảo trang blog của mình có nhiều hướng dẫn học. http://dovanhoa.blogspot.com/p/phan-[MEDIA=youtube]e-co[/MEDIA]-khi.html

T

tinhthattha

Author

ad cho e hỏi e dùng camx5 và khi chuyển từ autocad sang thì lại k hiện ra gì v là sao ạ

bạn lưu file cad dưới dạng .dxf rồi mở lại xem có được không.

Không phải không hiện gì đâu. Nó nằm đâu đó trong vùng thôi. Bạn zoom rộng ra là sẽ thấy.