Clip khí nén xem vui

anhduc

Author
Chào các Bác. Hôm nay em lập topic này để giới thiệu những ứng dụng trong thực tế sản xuất bằng khí nén mà em đã làm đc. Mời các Bác xem vui ạh ( Cái này là máy chế đễ phục vụ trong xưởng thôi nên hơi bị cá sấu các Bác xem tạm ah ). Chỉ muốn chia sẽ thôi ạ vì vào diễn đàn này nhiều năm rồi mà chưa đóng góp gì hết

Clip 1: Khoan và tarô ren cục chia tin hiệu truyền hình cáp dùng khí nén gấp phôi .
[MEDIA=youtube]Vn5SM0sS9L0[[/MEDIA]....com/albums/e242/anhduc5976/Anten-2.jpg[/IMG]

anhduc

Author
Ðề: Clip khí nén xem vui

Clip số 2 : Máy Tarô ren 1 lúc 8 lỗ (6 lỗ trên + 2 lỗ 2 đầu) trên thân val áp lực dùng khí nén kẹp phôi khi ta rô xuống và khi làm xong thì đẩy phôi lên khỏi khuôn ah.
[MEDIA=youtube]heDfrzAs5Pc[[/MEDIA]...hotobucket.com/albums/e242/anhduc5976/Val.jpg

Xem những video này thấy rất vui vì cơ khí Việt Nam có người giỏi.
Chúc bạn tiếp tục thành công.

anhduc

Author

Thanks Bác NguyenDucThang đã động viên em ạh.

Clip số 3: Máy khoan có 3 đầu. Với các sản phẩm mà các tâm lỗ gần nhau quá không đủ chổ để chế đc cái đầu nhiều mũi nên em làm ra cái máy khoan nhiều đầu quay bàn để khoan, 1 lần nó có thể khoan đc 3 lỗ luôn tiết kiệm dc thời gian nhiều

[video=youtube;3VrJwZNHYvI]
/video]

Cảm ơn anh! Chúc anh thành công!. Nhìn những sản phẩm anh làm mà bản thân mới thấy còn nhiều điều phải học, phải nỗ lực không ngừng. Phần thủy lực, khí nén rất hữu ích mà bản thân lại chưa tiếp cận và ứng dụng nhiều.

anhduc

Author

Thanks bạn vojcojbk đã xem. Bạn thật là khiêm tốn. Chúc bạn thành công trong cuộc sống.

Clip số 4 : Bộ đẩy phôi cho máy dập dùng khí nén. Rất đơn giản và hiệu quả trong thực tế sản xuất
[MEDIA=youtube]exA9xbONwBw[[/MEDIA]...Bw][MEDIA=youtube]exA9xbONwBw[[/MEDIA]/video]

Thanks bạn vojcojbk đã xem. Bạn thật là khiêm tốn. Chúc bạn thành công trong cuộc sống.

Clip số 4 : Bộ đẩy phôi cho máy dập dùng khí nén. Rất đơn giản và hiệu quả trong thực tế sản xuất[/SIZE][/COLOR]
[MEDIA=youtube]exA9xbONwBw[[/MEDIA]...êm 1 xilanh tròn bên trên để trợ lực rất hay.

anhduc

Author

Thanks Bác Khát! đã ghé xem. Bác đúng là dân pro nhìn là biết yếu điểm của bộ đẩy nếu không có xilanh tròn

Clip số 5: Tay gấp dùng khí nén phiên bản 1.0 dùng để lấy phôi ra khỏi máy đúc kim loại.
[MEDIA=youtube]yhu6HK1Asu4[[/MEDIA]...u4][MEDIA=youtube]yhu6HK1Asu4[[/MEDIA]/video]

anhduc

Author

Clip số 6: Máy đánh bóng tự động dùng khí nén tập 1

[MEDIA=youtube]N4WBugNKY18[[/MEDIA]...18][MEDIA=youtube]N4WBugNKY18[[/MEDIA]/video]

Thanks Bác Khát! đã ghé xem. Bác đúng là dân pro nhìn là biết yếu điểm của bộ đẩy nếu không có xilanh tròn

Clip số 5: Tay gấp dùng khí nén phiên bản 1.0 dùng để lấy phôi ra khỏi máy đúc kim loại.
[MEDIA=youtube]yhu6HK1Asu4[[/MEDIA]...ó dk làm việc của sensor khắc nghiệt hơn chút

nhjkjeu

Giải Ba cuộc thi CAD CAM & Thiết kế 2010 [SV]

Cảm ơn AnhDuc đã cho anh em mes tham khảo một số cơ cấu cơ khí rất thú vị.
Hiện tại mình cũng đang thiết kế máy sửa đảo tự động cũng sử dụng khí nén để hoạt động. Đang trong giai đoạn thực nghiệm.
Xin giới thiệu cùng mọi người.
Nguyên lý của Máy.
L
> Đo đảo tự động-> Sửa đảo bằng động cơ sevor
?v=BmJlwLGmBBM
ban thiet ket toan may

Bo phan do dao xuat hien trong video

2 cái đầu do ở những giây đầu tiên trên màn hình là đầu do tự động.
Bộ mơ tơ ép. Lực ép max 3 tấn.
Tương lai sau khi thực nghiệm về Lực, vận tốc ép . toàn bộ chu trình sẽ tự động hoàn toàn.

Last edited:

Cảm ơn AnhDuc đã cho anh em mes tham khảo một số cơ cấu cơ khí rất thú vị.
Hiện tại mình cũng đang thiết kế máy sửa đảo tự động cũng sử dụng khí nén để hoạt động. Đang trong giai đoạn thực nghiệm.
Xin giới thiệu cùng mọi người.
Nguyên lý của Máy.
L
> Đo đảo tự động-> Sửa đảo bằng động cơ sevor
?v=BmJlwLGmBBM
ban thiet ket toan may

Bo phan do dao xuat hien trong video

2 cái đầu do ở những giây đầu tiên trên màn hình là đầu do tự động.
Bộ mơ tơ ép. Lực ép max 3 tấn.
Tương lai sau khi thực nghiệm về Lực, vận tốc ép . toàn bộ chu trình sẽ tự động hoàn toàn.
Với thiết kế sơ bộ của bạn sau này gặp vấn đề khi căn chỉnh, điều chỉnh xilanh và các đầu đo. Nằm xa và vướng cái gì đó màu xanh đen tớ không rõ.
Đầu đo bên mình hay dùng GT 2 hãng Keyence của Nhật. Keyence mới vào thị trường VN 2 năm trờ lại đây nhưng được dùng rất nhiều do các cty Nhật ở VN rất thích dùng

anhduc

Author

Clip số 7: Máy đánh bóng tự động dùng khí nén tập 2 - để đánh bóng chi tiết có dạng cung tròn

[MEDIA=youtube]TEXq_RHLtb8[[/MEDIA]...b8][MEDIA=youtube]TEXq_RHLtb8[[/MEDIA]/video]

anhduc

Author

Clip số 8: Tay gấp dùng khí nén phiên bản 2.0 dùng để lấy phôi ra khỏi máy đúc kim loại.
[MEDIA=youtube]RXKxTNqckFQ[[/MEDIA]...obucket.com/albums/e242/anhduc5976/Taygap.jpg

anhduc

Author

Clip số 9: Khoan lỗ thẳng và lỗ xéo trên cùng 1 chi tiết dùng gá xoay bằng khí nén. Auto quay xuống rồi lại quay về khi khoan xong khắc phục tình trạng CN quên ấn nút làm gãy mũi.
[MEDIA=youtube]pQk6tw7kXmg[[/MEDIA]...mg][MEDIA=youtube]pQk6tw7kXmg[[/MEDIA]/video]

Có điều không rõ xin hỏi bạn nhjkjeu
Xem video thấy sau khi đo độ đảo, sản phẩm được đặt bằng tay vào máy nắn, lực ép từ trên xuống. Nếu sản phẩm bị đảo theo phương bất kỳ thì làm thế nào. Video không cho thấy cách định vị sản phẩm ở máy nắn.
Tôi có xem cách khử độ đảo thủ công cho ty giảm xóc xe máy ở Trung quốc:
Để sản phẩm lên hai mũi tâm, quay và dùng động hồ so để phát hiện độ đảo rồi dùng búa cao su nện theo chiều bị đảo. Cứ làm như thế cho hàng ngàn sản phẩm. Từ đó mới thấy thiết bị tự động hóa nguyên công này của bạn thậy là hay.

nhjkjeu

Giải Ba cuộc thi CAD CAM & Thiết kế 2010 [SV]

Cảm ơn Chú đã quan tâm .
Trong Cty bên cháu cũng đang sửa đảo thủ công bằng phương pháp giống như Chú đã nói ở trên.
* Định vị trên máy nắn:
Vị trí sửa đảo( Vị trí ép lực để sửa hay chiều bị đảo) được quyết định bên bộ phận đo đảo bằng cách sử dụng encoder và dữ liệu đo của 2 đầu dò.Trên video là quá trình test vị trí sửa đảo Khi đã có vị trí sửa đảo. Qua bộ phận ép: Được định vị bằng 2 đầu. Định vị bằng lỗ tròn ( không phải khối V). Và có kẹp chặt bằng xylanh phía bên tay phải.

đồ thị đo được trước và sau khi sửa.

Last edited:

anhduc

Author

Clip số 10: Chào các Bác. Hôm nay em xin phép dành clip số 10 để giới thiệu chiếc "mái" hoàn hảo nhất tới thời điểm này mà em chế được ạ.. Các Bác đừng hỏi em làm cách nào chế đc nha kha kha .... Thanks các Bác
[MEDIA=youtube]qzJkz0S3DF4[[/MEDIA]...F4][MEDIA=youtube]qzJkz0S3DF4[[/MEDIA]/video]

anhduc

Author

Clip số 11: Máy tiện tự động dùng khí nén quay rulô để tóm phôi và kẹp phôi lại, khi gia công xong thì tự rớt phôi ra luôn.

Bản vẽ chi tiết cần gia công:

[MEDIA=youtube]VsOvEUl_poE[[/MEDIA]...oE][MEDIA=youtube]VsOvEUl_poE[[/MEDIA]/video]

Clip số 11: Máy tiện tự động dùng khí nén quay rulô để tóm phôi và kẹp phôi lại, khi gia công xong thì tự rớt phôi ra luôn.

Bản vẽ chi tiết cần gia công:

[MEDIA=youtube]VsOvEUl_poE[[/MEDIA]...ng taiwan [url]http://www.tantzuindex.com.tw/
Loại này ứng dụng khác nhiều cho cơ cấu bàn xoay có gá nhiều zig.