có ai làm luận văn đề tài về máy lột vỏ chôm chôm chưa ạ..help me..!!

• Thread starter matsushita_nao
  • Ngày mở chủ đề
M

matsushita_nao

Author
hiện em đang làm cái đề tài luận văn "thiết kế máy tách vỏ trái chôm chôm"...em chưa có kinh nghiệm cũng chưa biết bắt đầu từ đâu hết ạ...có anh chị em nào làm đề tài này rồi cho em xin tài liệu với và em mong được chỉ giáo ạ..
em cảm ơn rất nhiều ạ..
yahoo: matuushita_nao@yahoo.com
hùng

Máy lột vỏ chôm chôm?
hay quá,mình cùng thảo luận đi!!!!!!!

Theo em nghĩ là anh nên bắt đầu từ cách làm thế nào để có thể lột vỏ chôm chôm một cách dễ dàng?

M

matsushita_nao

Author
mình cung nghi dau dau o biet co cau lam sao de lot dc vo chom chom

Em nghĩ là mình dùng con dao cắt,rạch 1 lớp vỏ ở giữa,rồi dùng cơ cấu tách vỏ ra hai bên
anh thấy thế nào?

Vậy thì các bạn tìm cách tách hột chôm chôm luôn được không? :)

Nếu mà tách được vỏ tôm luôn thì đảm bảo công nhân thủy sản VN chắc thất nghiệp thấy thương luôn à...
anh nói vậy thì máy gặt làm cho người nông dân thất nghiệp à, có máy CNC rồi thì thợ cơ khí bỏ đâu....??????
sáng tạo là không ngừng nghỉ, học tập nghiên cứu là bất tận

theo mình, chỉ tách vỏ thui, chứ tách hạt chôm chôm thì Pó tay luôn!Vì Vỏ chôm chôm dính chặt với cùi chôm chôm rùi!bác mà tách ra thì nát luôn!
Còn tách vỏ thì dùng cơ cấu kẹp 2 bên vỏ, 1 dao đứng yên, quả chôm chôm quay 1 vòng thì sẽ tách ra, rơi xuống dưới!

Có thể dùng máy đột để đột như đột lõi dứa không nhỉ??? Nhưng có vẻ sẽ lãng phí hơi nhiều vì cùi quả chôm chôm mỏng, kích thước các hạt lại không bằng nhau... Khó nhỉ???!!! ^^

M

manhcknn

Author
bạn tham khảo máy tách vỏ quả vải đó, chắc là về nguyên lý cũng tương tự. Máy này có công ty ở Hưng Yên làm rồi

hôm mình nhìn thấy chỗ có rồi nhưng hôm nay vào thì bị đặt pass tiếc quá, mấy hôm đấy ngồi down về thì... để xem lúc nào họ sơ hở thì nhào vào vậy. vỏ chôm chôm dày hơn vỏ vải nhiều và độ dính vỏ nhiều hơn vài?

có ai biết máy lột vỏ vải nó như thế nào ko, nguyên lý nó ra làm sao, chỉ mình với, cám ơn rất nhiều