Cơ cấu dừng chính xác

Author
Hiện mình đang có 1 bài toán các bạn tư vấn giùm:
Mình có 10 trục thẳng hàng, quay cùng chiều, khoảng cách giữa các trục là 15mm. Các trục cần dừng chính xác.
Mình nghĩ đến 2 phương án:
+ Dùng đai răng kết hợp hệ thống bánh tỳ: Cái này có vẻ ổn với yêu cầu dừng chính xác nhưng ko biết với kích thước như trên thì có kiếm đc đai với bánh đai ko?
+ Dùng đai dẹt và hệ thống bánh tỳ: Cái này có vẻ dễ kiếm nhưng còn yêu cầu dừng chính xác thì chưa có lời giải thuyết phục.
Nhờ các anh chị và các bạn tư vấn giùm
Cám ơn mọi người nhiều...!

Author
Ðề: Cơ cấu dừng chính xác

Mr Giang99 cho mình hỏi kiếm đai và puli đai răng nhỏ thế ở đâu?
Chợ giời ko biết có ko nhỉ? mình chưa có tg xuống lùng.

mrgiang99

Active Member

Mình ở TPHCM nên không rõ tình hình ở Thái Nguyên và Hà Nội.

Bạn cứ tham khảo thị trường Hà Nội.

Trường hợp không kiếm ra thì có thể đặt hàng bên mình.

F

Fish

Bác để lại bản vẽ và số điện thoại, tớ:36: tìm cho bác và chỉ lấy % chi phí tìm kiếm thôi, có rùi tớ thông báo cho bác, tớ chuyển hàng cho bác, bác chuyển tiền vào tài khoản của tớ.
với đơn giá dưới 1m tớ tính 50k công tìm kiếm đi lại, còn tiền chuyển xe bác chịu.

Author

Cám ơn bác Fish. Sau 1 tg thì em đã có thể nâng khoảng cách trục lên 20 và bây giờ thì bài toán đã có lời giải: Em dùng xích cam và nhông đầu củ đề, rẻ mà dễ kiếm.

Tieubu

Chuyên gia cao cấp

Cám ơn bác Fish. Sau 1 tg thì em đã có thể nâng khoảng cách trục lên 20 và bây giờ thì bài toán đã có lời giải: Em dùng xích cam và nhông đầu củ đề, rẻ mà dễ kiếm.
Bạn post cho mình xem cái xích cam của bạn được không? Nếu là xích cam xe máy thì làm sao truyền động được với khoảng cách trục 20mm:22:. Bạn vẽ sơ đồ thiết kế của bạn được không?

Author

Mình dùng theo dạng bánh răng ăn khớp thanh răng

Last edited: