cơ cấu nâng hàng dùng thủy lực

• Thread starter cuong90tn
  • Ngày mở chủ đề
C

cuong90tn

Author
Các bác ơi giúp em với...em học chuyên về Công nghệ chế tạo máy....Nay lại nhận ngay đề tài thiết kế cơ cấu nâng hàng dùng thủy lực....em không chuyên về động lắm,nên đang bị vấp...em phải thiết kế cụ thể là "bàn nâng hàng" nâng cao 1,5m..tai trọng tối đa là 500kg.Bác nào có tài liệu rồi hoặc file thiết kế..chia sẻ em với nhá.Thank các bác nhiều...số đt của em là 01696801591 rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bác tranxuancuong1990@gmail.com

Forzet

Ðề: cơ cấu nâng hàng dùng thủy lực

Công nhận ông nào ra cái đề chơi thuỷ lực 1.5m quả là ác ôn, vì 1.5m thì giá thành Piston thuỷ lực sẽ đắt, còn phải đi kèm cả hệ thông dây nhợ cho bơm, hệ thống lọc dầu, bơm dầu, ống chịu áp... nói chung là có khả năng gây nhiểm bẩn môi trường.

Với 1.5m thì bạn sẽ thấy có 1 điển hình sử dụng phương pháp nâng là xài ống thép dẫn hướng + đĩa xích kéo, giá thành cơ hệ giảm đi rất rất nhiều lần.

Về mặt tài liệu thì mình cũng chả có đâu, bạn lên mạng search cylinder design là có nhiều kiểu thiết kế thôi, còn tính toán thế nào nó nằm trong sách giáo khoa hoặc tài liệu bạn từng học rồi.

Đấy là về mặt lý thuyết, về mặt thực tế chả ai làm như vậy, họ sẽ ko tính toán mà lựa chọn loại phù hợp cho bạn, mình cho bạn thông tin cty này, họ chuyên thiết kế tính toán piston thuỷ lực, bạn gửi mail cho họ và hi vọng họ sẽ trả lời: www.cicvietnam.vn

Goodluck!

Ðề: cơ cấu nâng hàng dùng thủy lực

Theo mình thấy cái này tương tự như bàn nâng xe ở mấy chỗ rửa xe thôi mà....
Còn về tải thỳ tương đối,...tải này hệ thống khí nén cũng có thể nâng đc ....
Nhưng nâng cao vậy thỳ thiết kế hơi khó + chi phí và giá thành cao,....
Cố gắng nhé bạn,xây dựng bản vẽ là còn đỡ ,....làm cái đồ án này thỳ....