CÔNG NGHỆ QUÉT MẪU 3D LASER VÀ PHẦN MỀM THIẾT KẾ NGƯỢC

• Thread starter Magnum
  • Ngày mở chủ đề
H

Hoang Khanh

Author
Em hỏi điều này dại dột có gì anh Khôi bỏ qua cho, không biết anh Khôi đã quét các cánh quạt (loại quạt sử dụng ở gia đình) và còn file lưu trữ không ạ ? Nếu được anh có thể gửi cho em được không (Cánh quạt em có thể vẽ được nhưng không thể chính xác được)? Mail của em là: nhatkhanhhoangle@gmail.com, em cảm ơn anh.

U

ui_troi_2005

Author
Hỏi về công nghệ quét 3D của bac magnum

Chào bác Magnum.
Theo em đc biết thì bên bác có thể thiết kế ngược từ SP mẫu. Chả là bên em cũng đang có SP làm bằng hình thức này Vậy giá của các sản phẩm đó tính thế nào và bác có thể cho em cái báo giá nào đó đc ko? bác có thể gửi cho em cái báo giá đó qua email dc ko? mail: nguyenvinh.hanoi@gmail.com

N

ngocvanbk

Author
Nghe bảo bác hai1978 giờ cũng là người of Hoàng Quốc rồi đúng không?
Nhân tài quy tụ rồi :D
@Magnum: Em thấy nước Mỹ cũng chế tạo và sử dụng công nghệ quét mẫu 3d laser nhiều, vậy sao em thấy các bác toàn nói về máy Nhật không à?

H

hungphamvan

Author
ðề: Công nghệ quét mẫu 3d laser và phần mềm thiết kế ngược

các anh có thể giúp em về phần dùng công nghệ quét hình 3D để kiểm tra chất lượng sản phẩm được không?
topic này lâu quá rùi,không biết ai giúp em được không

Cậu cho tôi bài toán cụ thể đi, phần reverse Mesurement này cũng là ưu điểm rất lớn của Rapidform nói chung và Chuyên ngành của XOV nói riêng...

3

3t_pu

Author
Ðề: ðề: Công nghệ quét mẫu 3d laser và phần mềm thiết kế ngược

các anh có thể giúp em về phần dùng công nghệ quét hình 3D để kiểm tra chất lượng sản phẩm được không?
topic này lâu quá rùi,không biết ai giúp em được không
Vấn đề bạn đang quan tâm hiện tại đang là mảng hoạt động chính và chủ lực của 3DTech, thế nên bạn có thể xem các thông tin liên quan tại đây: http://3dtech.com.vn/home/vi/dichvu/kiemtra3d
Cần thêm thông tin gì bạn có thể liên lạc trực tiếp với 3DTech để chúng tôi giải thích rõ hơn cho bạn.

Good luck!

S

sinhvienbn

Author

Hic, anh chị nào có tài liệu về máy quét laser 3D thì share cho em với ạ. Em đang làm đồ án về cái này mà bí quá. Cám ơn

T

tmtam

Author

Có anh nào biết tại sao từ Hình ảnh 3D Scan chuyển sang SolidWork tạo mẫu ngược "chuyển sang MasterCam không bắt điểm" thì lỗi tại đẩu ạ