Cuộc thi CAD/CAM tháng 1/2010

Discussion in 'MESIAN Contests' started by WMT, Jan 21, 2010.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. thuat05

thuat05 Member

Ðề: Cuộc thi CAD/CAM tháng 1/2010

các bác cho em hỏi với font chử trong file cad mà đề yêu cầu như vậy thì dùng bảng mã gì đê gõ cho ra tiếng việt .Sao em thử dùng nhiều bảng mã mà vẫn lỗi vậy? dùng font khác để ghi tiếng việt trong cad có được không vậy?

2. thuat05

thuat05 Member

Last edited by a moderator: Jan 30, 2010
    Ðề: [Thông báo] Đề thi cuộc thi CAD/CAM tháng 1/2010

em đăng ký nhóm 2 đứa cũng là nhóm rùi đó chứ anh!

3. thuat05

thuat05 Member

Ðề: [Thông báo] Đề thi cuộc thi CAD/CAM tháng 1/2010

[/QUOTE]Một vấn đề nữa là chúng tôi chưa nhận được một phiếu đăng ký nào được làm theo nhóm, BTC khuyến khích các thí sinh nên tổ chức nhóm để làm. Với mức thời gian như thế, một cá nhân hoàn thiện không hề dễ dàng, và hơn nữa, nếu nhiều người cùng làm thì những thông tin phản hồi từ bài thi sẽ có ích hơn với số đông và mục đích cuộc thi cũng đạt được lớn hơn. Việc phân công nhóm để hoàn thiện bài thi cũng là yếu tố để BGK đánh giá khi xếp hạng.[/QUOTE]
    em đăng ký nhóm 2 đứa cũng là nhóm rùi đó chứ anh!

4. WMT

WMT Active Member

Dùng mã TCVN3, trong file CAD mẫu có kiểu chữ HOA và chữ THƯỜNG, nên các thí sinh lưu ý khi soạn thảo kiểu chữ HOA thì không cần phải bật Caps Lock (hay giữ Shift).
    Ngoài ra có thể dùng font VNArial kiểu chứ nghiêng, cỡ chữ như font đã có trong file CAD mẫu.

5. binh_ck7

binh_ck7 Member

cho e đăng kí với nhé
    e đã gửi đăng kí tới hòm thư cuộc thi rùi

6. MT

MT New Member

lúc trước em đăng kí dự thi chỉ có 1 mình em, nhưng trong lúc làm thì bạn em cũng muốn tham gia và giờ hội em làm thành 1 đội,cùng nhau làm, vậy em có dc bổ sung thêm bạn đó vào nhóm của mình ko ạ?

7. iPumpkin

iPumpkin <center><b>CAM Programmer</b></center>

Gửi BTC và Cadfirst.

Sau gần 1 tuần say mê vẻ và thiết kế - chủ yếu là ban đêm và ngoài mấy ngày mà mình không đi học..và mấy ngày không đi cafe với my gỉl friend. đến nay sau khi nhận thông điệp từ bạn gái mình là "anh chọn chiếc xe hay chọn ...em"..hi hi..mình nộp bài nhé. Mong BTC kiểm tra e-mail và ưu ái cho mình đoạt giải để khoe với xóm làng....:21:

8. CadFirst

CadFirst New Member

Tuyệt vời!
    pkjp80 xuất phát sau nhưng có vẻ lại về đích trước một số anh em rồi!
    Nếu được chọn, pkjp hãy chọn cả hai, "xe và em" - anh sẽ thiết kế một chiếc xe đẹp nhất, hoàn hảo nhất và tối ưu nhất để giành giải thưởng tặng em nhân ngày Valentine sắp tới! :8:

Một lần nữa rất cảm ơn pkjp.

Chúc bạn sẽ là người chiến thắng!

Tuy nhiên, đến giờ này BTC vẫn chưa nhận được email của pkjp, bạn vui lòng check lại. Nếu dung lượng lớn, BTC khuyến khích mọi người upload lên host rồi gửi email thông báo link cho BTC nhé!

Trân trọng,

BTC

9. Nova

Nova MES Lab. Founder & C.E.O

Tại Hội thảo tháng 2 tới, sẽ có tiết mục trao cúp, phần thưởng, quà tặng,...của nhà tài trợ dành cho những người thắng cuộc trong cuộc thi. Bật mí cái cúp 1 chút nhé :)

Còn có cả Giấy chứng nhận được giải có con dấu của các Công ty tài trợ, xin bí mật đến lúc Hội thảo. :p

Thêm một chút về cuộc thi:

Hôm qua, khi chát trên Yahoo cùng với một thành viên diễn đàn đang học tại ĐHSPKT Vinh, bạn ấy cho biết là ở đó có rất nhiều anh em MESIAN đã tham gia giải đề.

Các Thầy ở ĐHSPKT Vinh - đồng thời là những thành viên tham gia diễn đàn - đã thông báo đề thi trên Bảng tin Khoa Cơ khí và khích lệ anh em SV tham gia. Xin chân thành cảm ơn các Thầy và mong rằng BTC sẽ sớm nhận được bài dự thi của anh em SV ĐHSPKT Vinh :)

10. BKMetalx

BKMetalx New Member

Bác bkjp80 làm luôn mô hình thật đi :4:. Vừa thêm phần nâng cao vừa thỉnh thoảng có điều kiện đưa nàng đi chơi bằng chiếc xe chỉ riêng mình có, đảm bảo nàng sẽ chọn "cả anh và xe" luôn :4:

11. WMT

WMT Active Member

Vẫn còn mấy hôm nữa mới hết hạn nộp bài, các bạn dự thi mã đề SVĐT 0101 cứ bình tĩnh đọc kỹ hướng dẫn và xem lại bài nhé.

12. wai

wai New Member

Bây giờ e đăng ký đề thi KS được không ạ? Hôm qua e mới bắt đầu làm, nhanh lắm thì mai mới nộp được.

13. CadFirst

CadFirst New Member

Em cứ làm bài đi, 24h00 ngày 7/2/2010 mới hết hạn! Cố gắng lên em!

14. CadFirst

CadFirst New Member

Gửi các bạn thí sinh,
    Nhân tiện vừa rồi có một bạn thắc mắc với tôi về việc "làm thế nào để đảm bảo sự công bằng nếu ai đó gửi bài dự thi qua email, gian lận thời gian bằng cách điều chỉnh lùi thời gian trên PC?" tôi xin lưu ý để các bạn và các anh chị yên tâm:

Để hiểu đầy đủ câu của BTC "Hạn nộp đến 24h00 ngày 7/2" tức là:
    - Múi giờ tính là GMT +7 (Giờ Hà Nội)

- Các thí sinh phải nộp bài chậm nhất là đến 24h00 theo time tag trên mail

- BTC chỉ nhận mail đến 24h00. Có thể linh động 1,2 giờ cho trường hợp lỗi host, mail đến chậm... (BTC sẽ xem xét những mail đến chậm sau 1,2 tiếng theo quy định)

Còn việc điều chỉnh PC để gửi mail, có thể nói thế này:

1. Thay đổi múi giờ muộn hơn: Khi nhận mail, tag time sẽ báo là mail gửi ở múi giờ nào, nên ko thể ăn gian ở múi giờ được.

2. Giữ múi giờ Hà Nội, nhưng điều chỉnh thời gian trên PC sớm hơn:
    Khi mail gửi qua dịch vụ các nhà cung cấp mail (yahoo, gmail,.. rồi mail của meslab,...) thì hệ thống tự động cập nhật giờ đúng theo múi giờ Hà Nội chứ không lưu giờ đã điều chỉnh sai.

BTC tin rằng chúng ta tham gia với tinh thần học hỏi và chia sẻ kiến thức với cộng đồng, nên chắc chắn sẽ không có việc "lách luật" kiểu này. Tuy nhiên, để khách quan, xin thay mặt BTC thông tin để mọi người rõ và yên tâm làm bài!

Trân trọng,

BTC

15. CadFirst

CadFirst New Member

Còn chưa đầy 3 giờ đồng hồ nữa là thời gian nhận bài chính thức của cuộc thi sẽ hết.
    Hiện tại còn RẤT NHIỀU thí sinh chưa gửi bài dự thi về cho BTC.

Chúng tôi biết giờ này, thời điểm nước rút quan trọng, chắc hẳn các bạn thí sinh đang cố gắng hết sức để hoàn thành bài dự thi và gửi về BTC bài làm có chất lượng chuyên môn tốt nhất.

Ngoài ra, có một số thí sinh vừa chỉ mới đăng ký dự thi cách đây mấy hôm. BTC đánh giá rất cao sự nhiệt tình và cố gắng đó!

Chúng tôi mong sẽ sớm nhận được bài dự thi của các bạn!

Một lần nữa lưu ý các thí sinh, email gửi bài chính thức của BTC là cadcam2010@meslab.org

Trong trường hợp sự cố hay phát sinh lỗi trong quá trình gửi mail, các bạn hãy nhớ hệ thống hỗ trợ trực tuyến của BTC:
    YM! hoanghuy_c239 hoặc h2octm

Trân trọng,

BTC

16. teenpop

teenpop New Member

Mình vừa gửi bài dự thi, vì chỉ làm trong 2 ngày cuối tuần nên còn rất nhiều thiếu sót. Mong học hỏi được nhiều kinh nghiệm quý báu.
    BTC check mail rồi confirm mình để mình đi ngủ cái nhé, hihi, ghiền ngủ lắm rùi.

17. iPumpkin

iPumpkin <center><b>CAM Programmer</b></center>

hi hi, còn đúng 12 phút nửa là hết hạn nộp bài, BTC nhớ bấm giờ nhé - nghe keng một cái là thu bài ngay...., các mem bây giờ chắc vắt chân lên cổ để làm cho xong nhỉ...

18. wai

wai New Member

Thực sự thì mình không có thời gian để làm bài, SolidWorks thì lại lâu không động đến, tiếc quá. Biết là bài làm quá sơ sài nhưng cũng cố nộp tạm vậy. Rất mong BTC thông cảm và đừng "bêu xấu" e nha.

19. nhjkjeu

nhjkjeu Giải Ba cuộc thi CAD CAM & Thiết kế 2010 [SV]

Đã hết thời hạn nộp bài. Em là một trong những nhóm có đăng kí làm bài đề của sinh viên. Trước hết em xin thay mặt toàn bộ sinh viên trường ĐHSPKT Vinh gửi lời cảm ơn sâu sắc đến công đồng MES. Đã giúp cho sinh viên có cơ hội được thử nghiệm chính mình, tạo môi trường học tập lành mạnh và đầy bổ ích. Với mục đích cuối cùng của cuộc thi là học hỏi và học tập , Nhóm chúng em không yêu cầu phải đạt được thành tích cao nhất mà chỉ cố gắng làm hết sức của mình, làm được những gì mình có thể làm. So với các trường kĩ thuật trên cả nước trường ĐHSPKT Vinh là một trong những trường lâu đời nhất nhưng do yêu cầu về đạo tạo nên nhà trường chỉ mới đào tạo hệ đại học cách đây 4 năm. Vì thế kinh nghiệm giảng dạy và trình độ sinh viên đại học so với các trường khác còn thua xa. Nên rất mong các Bác, chú, Anh chị và các bạn sinh viên đừng chê cười vì bài làm của nhóm. Và qua đây em cũng xin góp 1 ý kiến nhỏ nhỏ về cuộc thi
    - Cuộc thi này tổ chức trong thơi gian hơi bất cấp, Thơi gian cuối năm của các trường ĐH là thời gian để các bạn sinh viên tổ chức thi học kì, tổ chức trong thời gian sát tết làm cho nhiều bạn xa nha khó có thể tham gia cuộc thi một cách chuyên tâm.
    Và điều cuối cùng, Nhân dịp năm mới nhjkjeu xin kính chúc Đại Gia Đình Nhà MES một năm mới AN KHANG THỊNH VƯỢNG.

20. teenpop

teenpop New Member

Hic, vì thời gian của bản thân ko cho phép nên mình không thể hoàn thiện được bài thi. Lần sau sẽ cố gắng làm sớm hơn, hihi. Thực ra mình định làm nhiều lắm, như mô phỏng chuyển động bẻ lái và chuyển động của giảm sóc trong Dynamic Simulation but máy laptop yếu quá chạy như rùa, hichic. Chắc phải cố gắng các cuộc thi vào tháng sau để dành tiền mua core i5, i7 quá :69:.
    Cũng nhờ cuộc thi mà mình có dịp làm công việc thiết kế và khám phá thêm dc nhiều cái hay của Inventor ví dụ như Stress Analysis in Dynamic Simulation (đang ghiền cái này), lại luyện IV tiếp thôi..........:43:
    Xin cảm ơn Meslab và BTC đã tạo 1 cuộc thi ý nghĩa như thế này và nếu được thì nên nâng tần suất lên, ví dụ 2 tháng 1 lần: tháng 1, tháng 3, tháng 5.....

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Users Viewing Thread (Users: 0, Guests: 1)

Loading...