Cuộc thi “Khám phá GstarCAD 2010” trên MES Lab.

Discussion in 'MESIAN Contests' started by Nova, Apr 11, 2010.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. neverlose

neverlose <b>we only here today</b>

Ðề: Cuộc thi “Khám phá GstarCAD 2010” trên MES Lab.

nói thế lại nghĩ là đưa lên diễn đàn thì khác nào "vạch áo cho người xem lưng" . Đính chính rõ hơn là gởi cho BTC cuộc thi, ko lẽ BTC cũng tham gia :4: .

Tại tác phong học đường quen rồi , mỗi khi làm bài thuyết trình hay làm bài tập quan trọng gì đó thì đều phải đưa thầy xem trước,mới chỉnh sửa rồi nộp lại (có thể chỉnh sửa nhiều lần) ,thành ra em nghĩ như thế thì nó được hơn, tuy nhiên như thế lại tốn thời gian của Ban Giám Khảo nhiều hơn, nên tính khả thi thấp :4:

2. KAKALOT

KAKALOT New Member

đang bận tâm đến giải thưởng đây ! giá như tăng số lượng giải thưởng lên thì tốt quá, chứ hạng lèo tèo như tụi em làm gì chen vô trong số 3 giải nhất,nhì được.:71:
    "2.7. Cơ cấu giải thưởng

- 01 Giải đặc biệt:
    Bao gồm 01 License phần mềm GstarCAD 2010 Professional bản chính thức và tiền mặt 1.000.000 VND (Một triệu đồng).

Kèm theo 200.000 điểm M$ từ diễn đàn

- 02 giải khuyến khích đồng hạng:
    Mỗi giải bao gồm 01 License phần mềm GstarCAD 2010 Professional bản chính thức.

Kèm theo 50.000 điểm M$ từ diễn đàn."

3. le.son4246

le.son4246 Giải Nhì cuộc thi CAD CAM & Thiết kế 2010 [SV]

Còn khoảng 10 ngày (hơn một tuần) nữa là phải nộp bài rồi đã đến lúc phải căn chỉnh cho ngon ngon một tý chứ nhỉ ! Cũng khó mình cũng chưa trình bầy kiểu này bao giờ . Theo mình cứ trình bầy theo kiểu bài hướng dẫn dùng lệnh như trong các topic Catia hay Proe ý ... được ko nhỉ?
    Hay là theo kiểu viết báo ??

4. CadFirst

CadFirst New Member

Hi các bạn,
    Đề thi đã nêu rõ các yêu cầu cụ thể. Các bạn làm theo ý hiểu của mình là được. Phải sáng tạo và chủ động! Tớ thấy nhiều bạn có chia sẻ và tiết lộ với mình họ có rất nhiều ý tưởng và cách thức trình bày, diễn đạt rất sáng tạo và hiệu quả!

Với các bạn sinh viên, các bạn luôn được đánh giá là những người trẻ năng động nhất xã hội, với sức sáng tạo và khả năng tư duy nhạy bén hơn hẳn. Sức trẻ, sự đam mê và kiến thức các bạn có - hãy thể hiện!

Về giải thưởng, rất cảm ơn các bạn đã góp ý.

Thay mặt công ty, xin công bố 1 số thông tin mới nhất:

1. Tất nhiên, 3 bạn được giải sẽ được Giấy chứng nhận giải thưởng, chứng nhận bản quyền phần mềm...

2. Tất cả các bạn lọt vào top 10 của cuộc thi đều sẽ nhận được giấy chứng nhận Đã tham gia cuộc thi

3. Các bạn lọt vào top 5 (kể cả 3 bạn đoạt giải) đều sẽ nhận được Giấy chứng nhận kỹ năng sử dụng GstarCAD chính hãng

4. Công ty VIHOTH sẽ tuyển dụng 1-2 bạn xuất sắc nhất tham gia đội ngũ Hỗ trợ kỹ thuật Online của công ty (có hưởng lương theo chính sách của công ty)

5. Gia hạn nộp bài cho tất cả các thí sinh đến ngày 15/5/2010.
    Bạn nào dùng bản trial hết hạn, các bạn vẫn có thể sử dụng tìm hiểu bình thường, chỉ có 1 hạn chế duy nhất là không Save bản vẽ được thôi (nên các bạn chú ý, đây không phải là lỗi nhé! :D)

Chúc các bạn thành công!

5. le.son4246

Công ty VIHOTH ưu ai quá. Bạn nào chưa tham gia thì nhanh chân lên nhé vãn còn kịp thời gian hi hi..
    Thay mặt tất cả các thành viên tham gia cuộc thi em xin chân thành cảm ơn sự ưu ái của quý Công ty VIHOTH và cá nhân anh CadFirst

6. nguyenthai_ind

nguyenthai_ind <b>Mesian Friendly Club</b>

Không phải sinh viên thì không được hưởng chế độ trên sao MrCadFirst. Hỏi cho rõ để chuẩn bị cho tiến độ nộp bài, Cần cân nhắc kỹ trước khi nộp bài.
    P/s: BTC có chấm điểm trình bày không vậy? Em nghĩ chỉ cần trình bày để BTC và mọi người hiểu là đc mà!

7. nguyenthai_ind

Tại HCM nhận giải thưởng này như thế nào vậy BTC?

8. CadFirst

CadFirst New Member

Hi hi,
    Có vẻ Thái đang chuẩn bị rất chu đáo cho ngày nhận giải! :D
    Việc trình bày về mặt tối thiểu đó là làm sao để mọi người hiểu ý mình! Còn việc trình bày đẹp mắt, ấn tượng, khoa học sẽ là những điểm "+" khi lựa chọn các đối thủ "ngang tài ngang sức"! :)

Đã nói là gia hạn cho TẤT CẢ các thí sinh, anh Thái lại còn phải thắc mắc trong khi các em sinh viên có hỏi gì đâu! :68:

Việc các giải của nhà tài trợ thì đúng là nhiều khi không đáp ứng đươc trên nhiều phạm vi địa lý. Có lẽ mình sẽ chuyển câu hỏi này cho công ty CNC Tech xem họ có giải pháp gì không nhé! Tks

9. ViHoth Corp

ViHoth Corp Đại diện Doanh nghiệp

Hi các bạn,
    Nhắc nhở mọi người tí xíu.
    Còn 1 tuần nữa là đến hạn nộp bài rồi.
    Ai chưa xong hãy mau mau hoàn thiện. Ai hoàn thiện rồi thì... kiểm tra lại bài và nộp về công ty nhé!

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ!

10. nguyenthai_ind

Hic vừa gừi bài xong, không biết là có kịp giờ không? Bên hộp mail báo đã gửi xong lúc 23h59ph ngày 10/05/2010

11. CadFirst

CadFirst New Member

Đã nhận được bài vở của Thái và 1 cơ số các cao thủ nữa! :D

Cảm ơn mọi người!

Thời hạn vẫn còn đến ngày 15/5 (ngày mà diễn ra Hội thảo chuyên đề của anh Khương tại Viện Cơ khí - ĐH Bách Khoa HN)! Anh em nộp bài xong đi coi Hội thảo cho nó "yên tâm"! :D

12. nguyenthai_ind

Ối giời ơi! Lộn ngày, vừa nộp bài xong là ân hận.......... tức quá đã bảo là đợi tới phút trót mới nộp vậy mà (Cứ hí hửng tưởng mình nộp bài đúng hẹn nhất 0h00 ngày 11/05) Thua to kèo này

13. le.son4246

Em nộp bài rồi chỉ tiếc là bận thì cử và chuẩn bị cho đồ án mất nhiều thời gian quá không tập chung vào làm bài thi được
    bài thi sơ sài quá ....
    15/5 em bận mất rồi không thì cũng tới tham gia hội thảo :4:
    Chúc các bạn còn lại làm bài thi tốt !

14. CadFirst

CadFirst New Member

Hi all,
    Vậy là sắp hết hạn nộp bài dự thi rồi. (tính đến trước 0h00 ngày 16/5/2010 nhé)!
    Anh em khẩn trương hoàn thiện và gửi bài nha!

Chúc thành công!

15. le.son4246

sắp đến phút bù giờ chắc mọi người đang tập chung cao độ để hoàn thành bài thi nhỉ !! mình đang cắm đầu ôn thi cũng tranh thủ vào đây để cổ vũ anh em !!:4:

16. CadFirst

CadFirst New Member

Hi all,
    Vậy là thời gian cho việc làm bài và nhận bài thi chính thức đã hết.
    Thay mặt công ty xin chân thành cảm ơn tất cả các bạn đã nhiệt tình tham gia và gửi bài dự thi đúng hạn.

Công ty sẽ chấm bài và công bố kết quả vào ngày 29/5/2010 tại topic này và trên website chính thức của công ty (http://vihoth.com).

Các bạn đoạt giải Công ty sẽ liên lạc thông báo trực tiếp.

Bài dự thi của các bạn sẽ là những tài liệu vô cùng có giá trị để Công ty và GstarSoft hoàn thiện sản phẩm ngày một tốt hơn!

Một lần nữa chân thành cảm ơn tất cả các bạn thí sinh và thành viên diễn đàn đã ủng hộ và hỗ trợ cuộc thi.
    Cảm ơn BQT MES Lab đã tạo điều kiện để chúng ta có một sân chơi, giao lưu, gặp gỡ và học hỏi thật chuyên nghiệp và sáng tạo!

Ngoài ra, cũng mong nhận được các comment của các thành viên và chuyên gia khác để chúng ta có được cái nhìn đa chiều hơn nữa về GstarCAD, bên cạnh tính chất là một cuộc thi khám phá!

Trân trọng,
    VIHOTH CORPORATION

17. nguyenthai_ind

Xong phần thi mang tính bảo mật rồi, giờ mọi người có thể đưa lên câu hỏi của mình để "mổ, xẻ" vấn đề tại topic này không BTC? Có vài câu hỏi cần được giải thích, bản thân em tìm ra không được, vì không có nhiều phiên bản để check chính xác lỗi.

18. KAKALOT

KAKALOT New Member

thật tội nghiệp em, không thể xài đc 3d cua gcad,em không thể di chuyển con chuộttrong 3d work space thi lam sao mà đánh giá đựoc khả năng 3d của gcad!?,hic.em có thông báo cho công ty vụ đó. khi thể hiện đặc tính lineweight của dường thẳng thì máy chạy yếu khủng khiếp!

19. CadFirst

CadFirst New Member

Nhất trí quan điểm! Tốt quá mà Thái!
    Xin mời anh em cùng thảo luận, càng sôi nổi càng tốt, càng "căng thẳng" càng hấp dẫn! :D

20. le.son4246

Last edited: May 17, 2010

mình vẫn chạy bình thường mà cậu, không thấy hiện tượng đấy !
    3D chỉ không biết dùng các lệnh trong đó thôi ( không giống các lệnh trong autoCAD mấy) có vẻ như thực hiện các lệnh như trong AutoCAD thì không thực hiện được (nói về bảo GstarCAD pro... không phải bản Standar)

trong qua trình thược hiện lệnh mình thấy thỉnh thoảng vẫn còn vết trong màn hình CAD giống mastercam mà không thấy hiện tượng này trong AutoCAD như trục tọa độ thể hiện ở hình trên (mầu xanh ý) hi hi

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Users Viewing Thread (Users: 0, Guests: 0)

Loading...