Cuộc thi “Khám phá GstarCAD 2010” trên MES Lab.

Discussion in 'MESIAN Contests' started by Nova, Apr 11, 2010.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. ViHoth Corp

ViHoth Corp Đại diện Doanh nghiệp

Ðề: Cuộc thi “Khám phá GstarCAD 2010” trên MES Lab.

KẾT QUẢ CHÍNH THỨC CUỘC THI

Kính gửi toàn thể các bạn thí sinh,

Sau thời gian hơn 2 tuần làm việc vất vả BTC đã chọn lựa được những ứng viên ưu tú nhất.
    Danh sách 03 bạn đứng đầu cuộc thi là:
    1. Nguyễn Ngọc Chương - the_rock
    2. Nguyễn Hồng Thái - nguyenthai_ind
    3. Trần Thanh Hảo - thanh hao

Phòng kỹ thuật GstarCAD - Công ty ViHoth đánh giá 03 bạn trên với mức điểm tương đương.
    Về mặt chuyên môn 3 bài của 3 bạn gộp lại sẽ được một bài nghiên cứu khá hoàn chỉnh (ở một mức độ nào đó về tính đầy đủ của các khía cạnh). Điều đó có nghĩa, mỗi bạn có một đóng góp thực sự giá trị về thế mạnh và sự quan tâm của mình đến tính năng của GstarCAD.

Sau khi tham khảo chuyên gia bên Hãng GstarSoft, chúng tôi đã quyết định danh sách giải thưởng như sau:
    1. Giải nhất: Nguyễn Hồng Thái - nguyenthai_ind

2. Hai bạn đồng giải khuyến khích:
    Nguyễn Ngọc Chương - the_rock
    Trần Thanh Hảo - thanh hao

Xin chúc mừng các bạn đoạt giải!
    Các bạn ở xa chúng tôi sẽ chuyển tiền thưởng qua tài khoản, giấy chứng nhận qua đường bưu điện.

Ngoài ra, như đã thông báo về việc làm Hỗ trợ kỹ thuật online cho Công ty, trong 3 bạn trên, bạn nào có thể tham gia được xin mời xác nhận tại topic này hoặc email về cho công ty tại địa chỉ info@vihoth.com.
    Nếu không chọn được bạn nào trong top 3 này, chúng tôi sẽ tiếp tục tuyển các bạn trong top 5 hoặc tuyển dụng rộng rãi trên diễn đàn.

Trân trọng cảm ơn,

2. the_rock

the_rock Member

Last edited: May 29, 2010

-Cách đây 3 ngày,khi nhận được thông báo có trong Top 5 của cuộc thi mình rất bất ngờ,và giờ càng bất ngờ hơn nữa vì giờ đây được đứng vào Top 3.
    -Thực sự thì kiến thức về GstarCad cũng như Autocad đối với mình khá mới mẻ vì trước giờ chưa có t/g nghiên cứu nhiều.Và ngay cả bài thi sau khi nộp,giờ đọc lại cũng thấy có khá nhiều chỗ sai sót.Vì vậy kết quả trên có thể nói là hơn mong đợi,rất cám ơn BTC đã đánh giá cao bài thi của mình.Đồng thời cũng xin chúc mừng các bạn đã đoạt giải chung với mình:1:

PS:/Riêng việc làm hỗ trợ kỹ thuật Online của cty thì mình có thể sắp xếp và đảm nhận được.Nhưng mình thì ở tận TP.HCM,vì vậy cty có thể giải thích thêm về cách thức làm việc được không (có thể gửi qua mail cho mình sau cũng đc)

3. thanh hao

thanh hao <b>Giải nhất vòng 2 cuộc thi NPD11 năm 2010</b>

that may mắn khi mình lại lọt vào top 3. chúc mừng các anh đạt giải, và mừng cho công ty có được nhiều điều bổ ích.

4. le.son4246

le.son4246 Giải Nhì cuộc thi CAD CAM & Thiết kế 2010 [SV]

chúc mừng các bạn đoạt giải lần này chuẩn bị bia bọt đi nhé @@

5. CadFirst

CadFirst New Member

Last edited: May 29, 2010

Xin chúc mừng tất cả các bạn!
    Công ty đã nhận được nhiều hơn rất nhiều sự mong đợi từ cuộc thi này!
    Mong sẽ tiếp tục nhận được sự ủng hộ của mọi người!

Với các bạn đoạt giải (top 3), mong anh Nova chuyển giúp M Points cho các bạn anh nhé.
    Ngoài ra, các bạn hãy cài đặt GstarCAD 2010 vào 1 máy tính ổn định nhất, tốt nhất mà sau này các bạn dự định sẽ sử dụng GstarCAD thường xuyên để chuẩn bị nhận License chính hãng nhé!

Bên cạnh đó, Công ty CNC Tech có quà tặng là khóa học CAD/CAM tại trung tâm. Tuy nhiên các bạn được giải đều ở xa Hà Nội. Vì vậy mong các anh bên CNC Tech xác nhận giúp việc này ạ!

Một lần nữa, xin thay mặt Công ty VIHOTH chân thành cảm ơn BQT diễn đàn và cá nhân anh Nova (đã đồng ý là Giám khảo danh dự cho cuộc thi), cảm ơn toàn thể các thành viên trên diễn đàn MES Lab., đã ủng hộ và cổ vũ thật nhiều, cảm ơn ý kiến của các chuyên gia đặc biệt là anh Hoàng Khương, trên hết là cảm ơn tất cả các bạn thí sinh đã dành chút thời gian ít ỏi của mình để tham gia và cổ vũ cuộc thi - một điều tuy đơn giản nhưng đã giúp công ty VIHOTH những vấn đề thật lớn lao và ý nghĩa. Hẹn gặp tất cả các bạn ở những cuộc thi tiếp theo cùng GstarCAD!

6. nguyenthai_ind

nguyenthai_ind <b>Mesian Friendly Club</b>

Vài lời sau cuộc thi:
    - Trước tiên xin chân thành cảm ơn diễn đàn Meslab đã tạo ra một sân chơi cho những con người như chúng tôi. Tạo điều kiện cho nhiều con người gắn kết với nhau hơn.
    - Tiếp theo xin thay mặt toàn thể những người đã tham gia cuộc thi này, cảm ơn BTC đã tạo điều kiện để cá nhân tôi cũng như mọi thành viên tham gia có cơ hội cũng cố kiến thức liên quan đến kỹ năng, và chuyên môn của mình.

Một lần nữa xin thay mặt toàn thế anh em diễn đàn (Những người quan tâm đến topic này) lời cảm ơn đến toàn thế BTC, BQT diễn đàn. Mong là diễn đàn sẽ là cấu nối thân thiết giữa Doanh nghiệp và thành viên. Hy vọng sẽ có nhiều hơn nữa những cuộc thi mang ý nghĩa như thế này.

7. le.son4246

Con người nghe ghê quá anh ạ (rợn cả gai ốc) hi hi
    Qua cuộc thi vừa rồi anh có nhận xét gì về GstarCAD trong tương lai?
    Anh có ý tưởng gì mới để phát triển sản phẩm không ? anh chia sẻ với mọi người được không !
    một lầm nữa chúc mừng anh đạt giải nhất !@!

8. nguyenthai_ind

nguyenthai_ind <b>Mesian Friendly Club</b>

Nhìn chung GstarCad có khá nhiều điểm nổi bật so với đàn anh AutoCad, tuy nhiên về tổng thể thì không thể so sánh. Tùy vào yêu cầu của người sử dụng mà đánh giá. Nhưng với những cải tiến đáng kể sau mỗi phiên bản được update (Đã check thử bản mới nhất) thì khi luật bản quyền được ứng dụng một cách triệt để thì con đường cho GstarCad đến tay người tiêu dùng là một sớm một chiều thôi.

P/s: GstarCad có những thành công nhất định trên thị trường, điển hình năm 2009 GstarCad đã đạt được giải thưởng:"
    GstarCAD đã giành giải thưởng cho các doanh nghiệp tin học thành công nhất của năm 2009"

9. neverlose

neverlose <b>we only here today</b>

Chúc mừng các bạn đã đoạt giải . Bravo!

Vậy là phát hiện thêm nhiều anh tài trong lĩnh vực Cad rồi, tớ để ý rồi đấy nhé, khi nào có yêu cầu cần tư vấn mà mấy bác không tiếp là không được đâu nhá.

Mong rằng ngày càng có nhiều thành viên gắn bó với diễn đàn hơn và nhiệt tình tham gia các cuộc thi như thế này ,để mes ngày càng chuyên nghiệp hơn, và là nơi giao lưu học hỏi của tất cả mọi người!

10. nhjkjeu

nhjkjeu Giải Ba cuộc thi CAD CAM & Thiết kế 2010 [SV]

Chúc mừng Hào nhé. Vậy là một lần nữa svKT Vinh chúng ta lại được mọi người biết đến. Hi vọng rằng sẽ có nhiều người như em nữa.

11. le.son4246

Last edited: May 30, 2010

@ nhjkjeu rủ mãi không tham gia giờ mới thấy mắt hi hi

@nguyenthai_ind
    Em nghĩ là chưa cần đến luất bản quyền được ứng dụng thì GstarCAD đã đử sức cạnh tranh rồi vấn đề là công ty GstarCAD có chế độ gì dành cho sinh viên thôi và có hình thức đưa GstarCAD đến được với người dùng
    để mọi người có thể biết đến và đón nhận GstarCAD như một phần mềm cần thiết không thể thiếu anh a!
    như ở trường em nói đến GstarCAD chẳng ai biết đến ngoại trừ em hio hi cho linh download chẳng thằng nào thèm đown cả em phải vào down hộ chỉ việc dùng thôi : thì nhận được nhận xét thế này : " phần mềm này giống y như autoCAD dung lượng nhỏ nhưng lúc khởi động lâu " hi hi

12. CNCTECH

CNCTECH New Member

Thông báo của CNCTECH:
    TÌnh hình là trao đổi với bác Thủy Vihoth mấy anh em trúng giải ở xa quá, mà bên mình chưa có chi nhánh ở các tỉnh ấy, vì vậy mìhh đề nghị thế này :
    - 3 phần thưởng là 3 khóa học miễn phí (1 Level catia, solidworks hoặc mastercam) các bạn có thể chuyển nhượng cho 3 bạn ở Hà Nội - nhớ pm riêng cho mình nhé.
    - Khi nào 3 bạn có điều kiện ra HN, mời 3 bạn qua văn phòng chơi, rồi mình mời các bạn cafe.
    - Xin chân thành xin lỗi vì sự bất tiện trên
    CNCTECH

13. thanh hao

thanh hao <b>Giải nhất vòng 2 cuộc thi NPD11 năm 2010</b>

đúng vây. nếu dịp này chưa ra được thì có dịp khác được không anh. còn nếu cty chỉ đào tạo vào dịp này thì lịch học như thế nào a.

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Users Viewing Thread (Users: 0, Guests: 0)

Loading...