Cửu âm chân kinh V5.0 đã xuất hiện

• Thread starter Cross
  • Ngày mở chủ đề
C

Cross

Author
Sau một thời gian dài mong mỏi và tìm kiếm không biết mệt mỏi cuối cùng vào một ngày đẹp trời chủ shop CD Room số 2 Tạ Quang Bửu đã alô cho tại hạ với một thông báo hùng hồn rằng Bộ cửu âm chân kinh Cast NX 5.0 đã có để trình làng cho các huynh đệ luyện công(Hix làm mình mất không biết bao nhiêu tiền xăng xe mà giờ mới đem ra bán) Các bạn có thể đến đó mà kiếm CD cast của NX5 về chạy ngon lành để có thể tọa thiền mà luyện công rồi. Theo như các thầy bên Nhật bảo chỉ khoảng 180h luyện công với bộ cửu âm chân kinh này là có thể xuống núi quậy tới bến rồi :D
Giờ mình bế quan luyện công đây chúc cả nhà mạnh khỏe nhé.

H

hunterman812

Author
Sau một thời gian dài mong mỏi và tìm kiếm không biết mệt mỏi cuối cùng vào một ngày đẹp trời chủ shop CD Room số 2 Tạ Quang Bửu đã alô cho tại hạ với một thông báo hùng hồn rằng Bộ cửu âm chân kinh Cast NX 5.0 đã có để trình làng cho các huynh đệ luyện công(Hix làm mình mất không biết bao nhiêu tiền xăng xe mà giờ mới đem ra bán) Các bạn có thể đến đó mà kiếm CD cast của NX5 về chạy ngon lành để có thể tọa thiền mà luyện công rồi. Theo như các thầy bên Nhật bảo chỉ khoảng 180h luyện công với bộ cửu âm chân kinh này là có thể xuống núi quậy tới bến rồi :D
Giờ mình bế quan luyện công đây chúc cả nhà mạnh khỏe nhé.
"CD cast" này có phải là Turial của NX5 không vậy? mà nó là tiếng anh hay tiếng việt, tiếng anh thì trên mạng lưu truyền lâu rồi thì phải, còn nếu là tiếng việt thì sư phụ nào kỳ công quá, bái phục

cài NX5.0

các bác biết lấy tên computer cho vào this_hot ở đâu ah!!! giúp đệ với !!

Phải chuột vào mycomputer / properties /compute name
Rồi lấy đia chỉ trong đấy ra và cài theo hướng dẫn , dow tài liệu nếu là file tiếng anh thì đừng dow nữa tôi đã đưa cả cho ông rồi đấy ,nếu có cũng chỉ là những bản tôi cho ông rồi .Xem kỹ không lại mất công nhé .

Lấy tên computer
Chọn chuột phải vào My computer chọn properties chọn tiếp thẻ Computer name, tên computer của bạn ở sau chữ Full computer name đó.
Cách thay vào this_host
copy tên computer(ko copy dấu chấm), mở file nx.lic bằng notepad, paste tên computer vào chữ this_host, lưu lại.

học NX khó quá các huynh ơi!!! huynh nào có tài liệu tiếng việt cho đệ xin một ít không đệ chết mất!!! vì tiếng anh đệ bad quá

N

nt87_net

Author
có bác nào có tìa liệu UN không chia sẻ cho em với .nhưng tài liệu tiếng việt nha .chứ tiếng anh thì em chịu .dốt tiếng anh lắm .mong các bác thông cảm .

anh ơi, bộ cử âm chân kinh đó em nghe vậy thấy hay đó, nhưng em ở xa không đén đó được anh có thê upload lên cho chúng em xem với được không, cho dù là ngôn ngử gì củng được , nếu là tiếng anh thì lúc học có thể luyện được công phu ngôn ngử chuyên nghanh nửa đúng không anh,

thần dân UX nhà mình có ai có tài liệu tiếng việt về thằng này không up cho mọi người nghiên cưu.thấy diển đàn thằng UX đâu thua kém mà lạnh quá, mọi người cho chủ đề đi

D

dogiangbinh

Author
Hic đến các hạ là dân đại lí của NX tại Việt Nam cũng bó tay với các yêu cầu của anh em. Nói là tài liệu NX tiếng Việt may ra là NX 4 hình như nghe thấy bảo có thầy dịch rùi. Nhưng bây giờ ra NX6 rùi mà dùng NX4 thì sợ ko theo nổi công nghệ mất. Cast là 1 bộ giới thiệu cách học cho những người chưa biết 1 tí gì về NX. Theo kiểu cầm tay chỉ việc rất dễ cho các bác nhập môn. Còn các bác nào muốn học nâng cao hơn thì nên học tài liệu chính cống. Vì nó nói nên các công dụng chính của các lệnh để các bác có thể làm chuyên sâu hơn. Với Cast ko cần tiếng anh quá cao vì nó có các hình ảnh rùi. Chỉ cần nhìn và bấm nút thôi. Đợt tới mình sẽ để Ctm3k49 sẽ mở một topic về hướng dẫn NX6. Chúc anh em học tốt!

tài liệu tiếng việt thì chỉ có mỗi quyển sách hướng dẫn thiết kế căn bản thôi, có bản ở hiệu sách ấy. còn bác nào muốn làm việc dc vs NX thì chắc chắn là phải dùng tài liệu tiếng anh rồi. Chịu khó đi, đọc ban đầu không quen, một thời gian sau sẽ quen thôi.người ta biết tiếng anh, luyện bộ quỳ hoa bảo điển này hết 180h, mình kém thì chắc hết tròn 200h.:D