Đại hội võ lâm dành cho CAM thủ lần thứ 1 -2011.

Status
Not open for further replies.
Ðề: Đại hội võ lâm dành cho CAM thủ lần thứ 1 -2011.

Mình ta độc thoại hả bí? Ko mau gọi một tiếng sư phụ đi, nói lời rồi nuốt luôn à?

iPumpkin

<center><b>CAM Programmer</b></center>
Author

Mình ta độc thoại hả bí? Ko mau gọi một tiếng sư phụ đi, nói lời rồi nuốt luôn à?
Mấy cái lý thuyết về Cycle800 bác Hải trình bày thuộc dạng "manual"..hay bác chỉ giải thích cách thức & nguyên lý của nó, bác cho vài dòng API, ví dụ đối với Pro/E cũng được, xin đính chính với bác Post xịn hoàn toàn không có phải tính toán hay đo đạc gì cả. Còn lập trình bằng tay cái này thì đâu có gì khó, một mình ipumpkin cũng có thể làm được khỏi cần post processor.

Last edited:

A được! Nuốt lời nhá! Muôn có post chứ gì? Vây sẽ Viết post! Lúc đo thì tính sao? Quỳ xuống gọi ta ba tiếng sư phụ nhá!

iPumpkin

<center><b>CAM Programmer</b></center>
Author

A được! Nuốt lời nhá! Muôn có post chứ gì? Vây sẽ Viết post! Lúc đo thì tính sao? Quỳ xuống gọi ta ba tiếng sư phụ nhá!
Tay Hải này thật là - cây muốn lặng mà gió không chịu dừng - ipumpkin đây làm cho công ty đại diện hãng phần mềm CAD/CAM Cimatron tại Việt Nam, post nào mà chả có:21:, ngay cả tài liệu để viết post cũng có luôn. Mấy cái post chính hãng xuất ra working plane đơn giản lắm, chỉ click chuột 1 cái là xong, của bác Hải nào là tính ma trận chuyển vị, mở file APT ra lấy tọa độ rồi tính toán không lẻ cách viết post của Pro/E tốn thời gian & phức tạp đến thế sao ? thảo nào về CAM Pro/E chẳng có cao thủ nào đáng kể, quay qua lại chỉ có Cimatron, DelCam. Để mình kêu là sư phụ bằng mấy cái post viết bằng tay hả? Xưa rồi Diễm.:24:

Last edited:

Tay Hải này thật là - cây muốn lặng mà gió không chịu dừng - ipumpkin đây làm cho công ty đại diện hãng phần mềm CAD/CAM Cimatron tại Việt Nam, post nào mà chả có:21:, ngay cả tài liệu để viết post cũng có luôn. Mấy cái post chính hãng xuất ra code working plane đơn giản lắm, chỉ click chuột 1 cái là..xong, của bác Hải nào là tính ma trận..chuyển vị, mở file APT ra lấy tọa độ rồi tính toán....không lẻ cách viết post của Pro/E tốn thời gian & phức tạp đến thế sao ? thảo nào về CAM Pro/E chẳng có cao thủ nào...đáng kể, quay qua lại chỉ có Cimatron, DelCam....Để mình kêu là sư phụ hả bằng mấy cái post viết bằng tay hả? Xưa rồi Diễm.:24:
Haizzz, thôi được rồi, không cãi nhau với mi nữa...
Note: Nếu mi nói:
Post xịn hoàn toàn không có phải tính toán hay đo đạc gì cả.
thì mi nhầm to rồi em ạ.
Ta cũng hết hứng đem sách vở ra với ngươi rồi... Trận này thì... Cho mi thắng.

Thật là một cuộc so tài ngoạn mục ! phải có những cuộc so tài này thì mới biết được những cao thủ trong Mes . Xin chúc mừng 2 bác .

D

danckm

Xong cái vụ Example cho bí nhé, Tiếp theo sẽ nối tiếp mạch ý phân tích của bài luận đầu tiên.
Nguyên lý làm việc của Cycle800, Pivot Point, RTCP và 5 Axis Simultarious với vị trí gá phôi trên máy (Workpiece Mounting Position) bất kỳ (trong bàn máy).

Abstract:

- Vị trí gá phôi liên quan thế nào đến quy trình gia công nhiều trục?
- Các khái niệm RTCP, Pivot Point...
- Kết cấu cơ khí ảnh hưởng thế nào đến cách lập trình?
- Vấn đề CAM + Post và kiến thức về gia công.
Mong các anh tiếp tục phân tích những vấn đề trên a!:41:

R

raciing

- Lệnh Project trong Surface Finish (3D Surface) của MasterCAM X5 hay X6 phải không bác Cadman, cái này không nằm trong Mulltiaxis đâu nha. Lệnh này mình dùng hoài nên cũng biết chút chút, nếu mình sai thì cho mình xin lỗi vì kiến thức mình còn non kém, mà nếu là bác đúng thì cho xin cái video mô phỏng gia công của em nó up lên để mình tâm phục khẩu phục. OK, em còn non dại mong các cao thủ lượng thứ.

T

truonglana

Xin các bạn làm ra đoạn video Hướng dẫn Ví dụ Demo rõ ràng để trao đổi Tiến Bộ, toàn là trình diễn .còn có

rất nhiều bạn
sinh viên Chờ đợi học hỏi Làm đồ án.Mong Các cao thủ Xét lại.

Last edited by a moderator:
M

mastercard

Xin các bạn làm ra đoạn video Hướng dẫn Ví dụ Demo rõ ràng để trao đổi Tiến Bộ, toàn là trình diễn .còn có

rất nhiều bạn
sinh viên Chờ đợi học hỏi Làm đồ án.Mong Các cao thủ Xét lại.

M

mastercard

Chào các bạn mình mới tham gia diễn đàn , mình xem trên diễn đàn thấy có tiêu đề có vẽ không phù hợp cho lắm <<Đại hội <<võ lâm>> dành cho CAM thủ ....>> là đại hội gì đây ? ở đại hội này các bạn làm cái gì ở đây ? các bạn thi đấu võ hay các bạn trao đổi kiến thức CAD/CAM ???. nếu mà đấu võ luyện dịch cân kinh hay hàn long thập bác chưởng gì đó thì mình nghĩ lộn chổ rồi . Còn nếu là nơi trao đổi kiến thức CAD/CAM thì hãy nên dùng từ mang tính kỹ thuật . Ban quản lý ở đâu ? làm cái gì ? mà không điều chỉnh lại ?

Status
Not open for further replies.