Danh sách kỹ sư hàn xin mời các bro cập nhật

• Thread starter vietnam
  • Ngày mở chủ đề
N

nguyenhk5

Author
với lại những gì được học ở trường ít quá ks hàn như bọn em ra trường mới đc có 3G thôi àh

T

TDT-HVC

Author
Ðề: Danh sách kỹ sư hàn xin mời các bro cập nhật

Em đề nghị post lại danh sách Kỹ sư ngành hàn để những người mới tham gia tham khảo và cập nhật thêm.
Link cũ die hết rùi thì phải.

Q

quochuybk67

Author

em cung la ky su han day!
hiện tại đang dạy tai khoa hàn của trường CĐ nghề ở Ninh Bình
không biết ở miền bắc có tuyển kỹ sư hàn không nhỉ

em cung la ky su han day!
hiện tại đang dạy tai khoa hàn của trường CĐ nghề ở Ninh Bình
không biết ở miền bắc có tuyển kỹ sư hàn không nhỉ
quochuybk67, anh dạy trường CĐ nghề nào ở Ninh Bình vậy bác?
Em cũng đã bắt đầu cầm kìm hàn từ năm học lớp 7, nhưng nói vế lý thuyết thì chắc kém quá vì e bên chế tạo máy, mà mới tốt nghiệp hệ CĐ thui ạ.
Liệu e có đc tham gia liên lạc với các bác bro đc ko ợ? :35:

V

victory

Author

Mấy ông bro hàn đâu hết rồi lập topic lên rồi bỏ của chạy lấy người ah

M

mr_nguyen

Author

ai bảo là giáo viên hàn thiếu hả bạn.mình học đúng ngành hàn mà xin việc cũng khó nè.bây giờ cứ phải xiền xiền :45:

B

bum_chiu

Author

ai bảo là giáo viên hàn thiếu hả bạn.mình học đúng ngành hàn mà xin việc cũng khó nè.bây giờ cứ phải xiền xiền :45:
giáo viên hàn đúng là thiếu nhưng là thiếu người có trình độ lại có tâm với ngành chứ mấy pro trường mình bỏ ra ngoài làm hết rùi vì ở ngoài lương cao hơn!:76:
nhân đây muốn tham khảo mấy anh đi làm ở ngoài cho hỏi công việc cụ thể của 1 kỹ sư hàn ở ngoài là làm nhưng gì chứ học trong trường sắp tốt nghiệp rùi mà chỉ biết làm mấy cái đồ án ra khó sống quá!
các anh nào có tài liệu về 1 dự án mà mình làm có file có thể gửi cho tham khảo được không?
trăm nghe không bằng 1 thấy:13:
1 thấy ko = tay sờ :24: nhưng mà chưa được sờ, nhìn thui cũng tốt rùi
chân thành cảm ơn

A

atula0903

Author

Em nghĩ nên xây dựng 1 diễn đàn riêng về nghànhh hàn dạng như v
.com í. tiếc là trang này bjo` không vào được, em mới vào nghề nên mong các bác chỉ giáo nhiều

Ngành hàn ở đất Bắc đúng là rất khó sống vì ngoài đó công nghiệp của chúng ta còn làm ăn lôm côm không có tuân thủ theo các tiêu chuẩn quốc tế, mà Hàn lại là ngành liên quan đến rất nhiều tiêu chuẩn quốc tế. Vì thế kỹ sư hàn chỉ phù hợp với những môi trường làm việc chuyên nghiệp, nghiêm túc áp dụng các tiêu chuẩn quốc tế trong sản xuất thôi. Mà môi trường đó ở VN chỉ có trong dầu khí thôi. Vì vậy học hàn chỉ có vào Vũng Tàu làm về dầu khí thì sẽ đúng nghĩa và được trọng dụng, chứ còn không là bị người ta hiểu nhầm thành những người chỉ biết đi làm cửa sắt xiên hoa hết thôi,hehe

P

PQT-HY

Author

Ngành hàn ở đất Bắc đúng là rất khó sống vì ngoài đó công nghiệp của chúng ta còn làm ăn lôm côm không có tuân thủ theo các tiêu chuẩn quốc tế, mà Hàn lại là ngành liên quan đến rất nhiều tiêu chuẩn quốc tế. Vì thế kỹ sư hàn chỉ phù hợp với những môi trường làm việc chuyên nghiệp, nghiêm túc áp dụng các tiêu chuẩn quốc tế trong sản xuất thôi. Mà môi trường đó ở VN chỉ có trong dầu khí thôi. Vì vậy học hàn chỉ có vào Vũng Tàu làm về dầu khí thì sẽ đúng nghĩa và được trọng dụng, chứ còn không là bị người ta hiểu nhầm thành những người chỉ biết đi làm cửa sắt xiên hoa hết thôi,hehe
bác nói chý phải!
tình hình học hàn mà ko vào nam làm chắc bỏ nghề mất thôi

umikare

Không hẳn đâu bạn ah. Bạn có thể apply vào những nhà máy nhiệt điện của PVN, nhà máy lọc hóa dầu nghi sơn. Nói chung là bạn cứ tìm đến những công ty nước ngoài hoặc liên doanh nơi tuân thể nghiêm chỉnh các tiêu chuẩn sản xuất thì bạn sẽ có đất dụng.

L

luutung

Author

Cho em theo với.... Ra trường nguyên là KSCK nhưng vào công việc xếp cho thêm khoản giám sát hàn sửa chữa. Kinh nghiệm con số 0, mọi người giúp em với

Không hẳn đâu bạn ah. Bạn có thể apply vào những nhà máy nhiệt điện của PVN, nhà máy lọc hóa dầu nghi sơn. Nói chung là bạn cứ tìm đến những công ty nước ngoài hoặc liên doanh nơi tuân thể nghiêm chỉnh các tiêu chuẩn sản xuất thì bạn sẽ có đất dụng.
Apply vào các công ty nhiệt điện và dầu khí thì cũng khá khó nếu bạn tự lực cánh sinh. Theo mình nghĩ cách tốt nhất vẫn là thị trường màu ở phái Nam với Vũng Tàu, Đồng Nai. Nơi đó có những tiêu chuẩn sản xuất quốc tế (ASME, AWS,...) và có khả năng thăng tiến trong nghành nghề và thu nhập.
Tuy nhiên để có đất dụng võ ở nơi đó cũng không dễ như chúng ta nghĩ, các bạn có thể kiếm kinh nghiệm ở các công ty nhỏ sau đó Nam tiến là lựa chọn không tồi đâu.

Tôi là Lê Hồng Phong
Tốt Nghiệp ĐHSPKT Hưng Yên
Rất vui vì anh em ngành hàn có thể giúp đỡ lẫn nhau cùng phát triển. Rất mong được các anh em chỉ bảo nhiều.
Cảm ơn và chúc mọi người vui vẻ

F

ftuquoctoan

Author
Chao ban

Mình ủng hộ hết mình

Mình đang làm cho hãng Lincohn, có thể mình sẽ giúp các bạn nhiều thứ,
Ai cần gì thì alo cho Toàn nhé

Toan
Lincohn Electric
0907031002

F

ftuquoctoan

Author
Dear Bạn Viêt Nam

Có thể up lại danh sách ko? mình ko down được.

Thanks
Toan Lincohn

N

nguyensihoa

Author

Em: Nguyễn Sĩ Hỏa, sắp thành tân kĩ sư hàn.
Em là SV năm cuối trường SPKT Nam Định, Que em ở Hải Phòng.
Mong các anh giúp đỡ ạ.

W

wavn

Author

Gửi nhờ chút thông tin. Hiện nay Welding Alloys đang tuyển Wires Sales Manager, anh em nào có nhu cầu có thể gửi email về địa chỉ info.vietnam@welding-alloys.com hoặc mobile: 0903-474894

N

nguaka90

Author

em rất đồng tình với ý tưởng của anh.như thế thì sẽ rất tuyệt, nhất là với những sinh viên mới ra trường đang còn thiếu kinh nghiệm rất nhiều như bọn em.
em mong đc kêt bạn với anh,anh cho em nick yahoo nhé!để anh em mình có thê online nc với nhau!em có nhiều điều muốn hỏi anh lắm!

N

nguaka90

Author

em rất đồng tình với ý tưởng của anh.như thế thì sẽ rất tuyệt, nhất là với những sinh viên mới ra trường đang còn thiếu kinh nghiệm rất nhiều như bọn em.
em mong đc kêt bạn với anh,anh cho em nick yahoo nhé!để anh em mình có thê online nc với nhau!em có nhiều điều muốn hỏi anh lắm!