Đào tạo trực tuyến lập trình TCL/TK trên HyperMesh để tự động hóa thao tác (Free)

thanhlh84

Active Member
Author
Việc thành công của các khóa học HyperMesh diễn ra trong thời gian qua đã truyền cảm hứng rất nhiều cho mình tiếp tục chia sẻ thêm về CAE cho các bạn.
Do đó mình lại xin phép mở lớp đào tạo trực tuyến lập trình TCL/TK trong HyperMesh để tự động hóa và tăng năng suất xây dựng và thiết định các mô hình mô phỏng trên phần mềm Hyperworks.
(Mục đích chính là chia sẻ những hiểu biết hạn hẹp của mình, đồng thời giao lưu học hỏi cùng các bạn cùng đam mê CAE, không vì lợi nhuận)
TCL/TK hoặc Python là những ngôn ngữ lập trình rất dễ học và dễ sử dụng, dành cho các kỹ sư cơ khí, điện, điện tử hay những người không chuyên về lập trình để có thể tự động hóa các thao tác của mình.
Dự kiến bắt đầu từ mùng 28/29 tháng 11 2017
Thời gian từ: 6:00 đến 7:30 PM
Dự kiến học trong 2 buổi
Nội dung chính sẽ như sau:
1) Các kiến thức căn bản nhất về lập trình TCL/TK: Input, output, biến, kiểu dữ liệu, vòng lặp, điều kiện, chương trình con, đọc/ghi file,..
2) Cách tạo và chạy một chương trình TCL trên HyperMesh.
3) Cách sử dụng các hàm API dựng sẵn (TCL) trong Hypermesh để tự động hóa các thao tác, cách tra cứu các lệnh TCL trong Hypermesh.
4) Viết giao diện cửa số TCL để tương tác giữa HyperMesh với người dùng dễ hơn.
5) Tạo các nút lệnh trong Hypermesh để gọi đến các chương trình TCL.

Em tên Cường.
Em xin đăng ký ạ :)
Mình có cần cung cấp thêm những thông tin gì nữa để đăng ký không anh?

Hôm qua em bận việc nên không học được. Anh có thể cho em xin video tham khảo được không ạ? Em cảm ơn!