Dao tiện và các vấn để trong tiện kim loại.

• Thread starter ubuntu
  • Ngày mở chủ đề
U

ubuntu

Author
Tiện, bào là một nguyên công rất khổ biến
Với vốn ít tài liệu tôi mạn phép up lên cho mọi người tham khảo trong cuốn Sổ tay dao cắt. Vì là tài liệu của CCCP nên mong mọi người cố gắng tự tìm hiểu.

Sẽ còn tiếp mong các bạn chờ một thời gian.

Last edited by a moderator:
T

toniloc

Author
anh ơi tại sao ko gởi len những bài tiếng việt cho cả nhà cùng tham khảo với, anh cũng biết rồi mà dân cơ khí mình thì tiếng anh giở lắm. không hiểu hết những từ trong đó đâu.

anh ơi tại sao ko gởi len những bài tiếng việt cho cả nhà cùng tham khảo với, anh cũng biết rồi mà dân cơ khí mình thì tiếng anh giở lắm. không hiểu hết những từ trong đó đâu.
Tài liệu của anh Ubuntu là tài liệu tiếng Nga đấy ( nếu đọc được thì rất tốt ) ,Bạn muốn tìm hiểu về tiện bạn tìm mua cuốn Kỹ thuật Tiện về tham khảo sách loại này cũng có cuốn sách dịch từ sách Nga .

Oạch, chữ gì không đọc được bác ơi, hình như là chữ của quê hương bác Lê, bác Lê dạy là đổi 5 anh kỹ sư của bác Lê lấy một anh của bác Obama là bác Lê đổi ngay, nên lỡ lười học tiếng của bác Lê rồi, chẳng hiểu tí ti gì, bác dịch được giúp bà con thì hay... huhu...

N

nugalove88

Author
Ðề: Dao tiện và các vấn để trong tiện kim loại.

anh ơi anh đọc được thì chị khó dịch sang tiếng việt cho cả nhà cùng tham khảo với
chứ tiếng anh còn chưa chắc đọc được ấy chứ nga ngố:28:

N

NGUYENDANGAI

Author

có cuốn sách gần giống cuốn đó na.
sổ tay thợ tiện,nxb thanh niên,hà văn vui dịch.
cũng hơi bị hay

TYA

Well-Known Member

Khơi lại chủ đề bằng câu hỏi thú vị đây :

Không cho chống tâm nhé [ hơi bị dở hơi - nhưng cứ chấp nhận điều kiện], làm thế nào tiện được (tốt nhất có thể:64: được) trục như sau :

Có 3 bậc A,B,C
trong đó bậc A đường kính 20, dài 50
B 8 50
C 4 30

Vật liệu C45 chưa nhiệt luyện.

Không cho chống tâm nhé [ hơi bị dở hơi - nhưng cứ chấp nhận điều kiện], làm thế nào tiện được (tốt nhất có thể:64: được) trục như sau :

Có 3 bậc A,B,C
B 8 50
C 4 30

em dùng 2 cách sau :
1. dùng luy-nét :4:
2. đầu tiên thì tiện cái đoạn C rồi tới B rồi tới A

nguyenthai_ind

<b>Mesian Friendly Club</b>

Có 3 bậc A,B,C
B 8 50
C 4 30

Vấn đề này chỉ liên quan tới vấn đề kỹ năng tiện. Em miễn phép xin được trả lời như thế này xem được không nhé các anh.
- Giả sử phôi của nó ban đầu là Phi 22-25. Em sẽ tiên đầu tiên với đoạn đạt kích thước Phi 20 dài 50. Sau đó em qua lại kẹp đoạn Phi 20 dài 50 vào mân cặp sau đó tiện lần lượt các bậc còn lại từ Phi 8 dài 50 đến Phi 4 dài 30.
- Em chỉ nghĩ đơn giản vậy thôi nếu còn chỗ nào có thể chỉ giáo hoặc có sai xót thì mong được chỉ giáo để mở mang tầm hiểu biết.