Datam copra rf và ubeco profill roll

• Thread starter nguyendando
  • Ngày mở chủ đề
N

nguyendando

Author
Chào các bạn,đây là 2 phần mềm thiết kế tính toán mô phỏng quá trình cán lốc,..rất hữu ích nhưng phần mềm thì có vẻ rất hiếm,mình tìm cả tháng trời mà không được.
Trên Internet có phiên bản DATAM COPRA RF v2005 SR1 nhưng do nhóm MAGNITUDE không triệt để nên vẫn đòi authcode,mình đã tìm hiểu bản 2005 này trên tất cả các forum trên thế giới nhưng chưa ai được,kết luận = Bản này không dùng được.
Bên cạnh đó có rất nhiều bản COPRA RF R15,2002,2003,2007,2008,2009 nhưng mình tìm hoài mà chưa thấy ai share,bác nào có tìm được thì chia sẻ cho anh em nhé!
Ngoài ra có phần mềm UBECO PROFILL ROLL cũng tương tự,trên trang chủ có cho download bản demo nhưng chẳng làm ăn được gì cả,bác nào tìm được phần mềm này thì cho em tìm hiểu chung với nhé!
Đôi điều về sự bất lực khi tìm hiểu 2 phần mềm này mong các bác chia sẻ cùng!

V

vdminhquan

Author
Ðề: Datam copra rf và ubeco profill roll

Chào các bạn,đây là 2 phần mềm thiết kế tính toán mô phỏng quá trình cán lốc,..rất hữu ích nhưng phần mềm thì có vẻ rất hiếm,mình tìm cả tháng trời mà không được.
Trên Internet có phiên bản DATAM COPRA RF v2005 SR1 nhưng do nhóm MAGNITUDE không triệt để nên vẫn đòi authcode,mình đã tìm hiểu bản 2005 này trên tất cả các forum trên thế giới nhưng chưa ai được,kết luận = Bản này không dùng được.
Bên cạnh đó có rất nhiều bản COPRA RF R15,2002,2003,2007,2008,2009 nhưng mình tìm hoài mà chưa thấy ai share,bác nào có tìm được thì chia sẻ cho anh em nhé!
Ngoài ra có phần mềm UBECO PROFILL ROLL cũng tương tự,trên trang chủ có cho download bản demo nhưng chẳng làm ăn được gì cả,bác nào tìm được phần mềm này thì cho em tìm hiểu chung với nhé!
Đôi điều về sự bất lực khi tìm hiểu 2 phần mềm này mong các bác chia sẻ cùng!
Bạn nói đúng, cái của MAGNITUDE không chuẩn, tôi cũng đã thử với tất cả các phiên bản AutoCAD từ 2000 đến 2006 nhưng chỉ sử dụng được Module COPRA SpreadSheet thôi, đại khái là có thể thiết kế được quy trình cán nguội nhưng không xuất sang AutoCAD để mô phỏng được. Tiếc quá. Còn cái thằng Ubeco thì tôi cũng đang tìm. Nếu tìm được thì chắc chắn sẽ chia sẻ cho mọi người. Hy vọng có người tìm được trước mình.