DDM Phần mềm mô phỏng chuyển động trong inventor

Author
:6:DDM_Dinamic Design Motion là một phần mềm sử dụng trên môi trường Inventor mô phỏng chuyển động của các chi tiết sau khi lắp ghép. DDM cung cấp cho ta môi trường mô phỏng chuyển động các chi tiết,tính toán lực, quỹ đạo chuyển động các điểm, vẽ biểu đồ vận tốc gia tốc tại các vị trí.
:78:
link:
http://rapidshare.com/files/143229769/Dynamic1.rar

S

stevent

em cũng đang quan tâm nhưng chỉ có phần 1 làm sao giải nén mà xài. Xin bác gửi lại giùm. Cám ơn!

C

cadic261

hay đấy, đây cũng là vấn đề đang quan tâm, thanks

Author
em cũng đang quan tâm nhưng chỉ có phần 1 làm sao giải nén mà xài. Xin bác gửi lại giùm. Cám ơn!
Không đâu bạn, đó là tất cả rùi, bạn cứ down về rùi giải nén cài bình thường là chạy thôi. Vì DDM là phần mềm chạy trên môi trường inventor mà nên chỉ cần trong máy bạn có phần mềm inventor là ok.

Q

quyenbk

Thanks so much

Thanks thì nhấn nút Thanks nhé, không cần spam đâu bạn

Last edited by a moderator:
V

vnmanhspkt

Giúp mình với mình vào trang đó rồi mà không thể tải tài liệu về được

Link vẫn sống bình thường, thỉnh thoảng Rapid bị đơ nên không down được thôi, dù sao người up cũng đã có lòng chia sẻ cho mọi người, đã không cám ơn được thì thôi lại còn...
Up lại lên mediafire cho ae nào không down đc từ rapid, khi nó đòi đăng kí thì Brown đến file crack.dat nhé.

http://www.mediafire.com/file/mgzdyzvnzgv/Dynamic.rar

M

manhcknn

có hướng dẫn sử dụng không vậy, up lên cho anh em đỡ phải mày mò.
Thank

Mình đã học qua cái món này rồi,rất hay đấy.Các bạn nên nghiên cứu đi nhé.Mình có 1 cuốn sách và phần đồ án tốt nghiệp về phần này ai quan tâm thì đến mình cho copy và mượn photo

M

manhcknn

Ặc. Thế bạn ở đâu vậy không cho địa chỉ thì ai mà biết được, định spam à. Hay bạn scand cho anh em đi. Hay cho đầu đề sách cũng được, ngồi tìm vậy.
Thanks!

Đừng vội kết tội người ta như thế bạn ạ,mình hỏi để có ai quan tâm mới nói tiếp chứ.
Quyển Các phần mềm phân tích kết cấu và mô phỏng động lực học máy (ĐH GTVT)
Cần qua mình cho mượn photo chứ không có thời gian scan đâu. LH 0983.510.628

L

ledienhung

Các bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn về cách sử dụng Dinamic Design Motion cho em được ko ạ ! E cài ra và đã crack , vào môi trường Assembly của Inventer và lấy được công cụ Dynamic Simulation. Nhưng công cụ này bị ẩn hết ko thể sử dụng.

M

manhcknn

Mình có ý kiến thế này. Chỉ cần bạn thaibinhvang đưa ví dụ một bài để anh em có cơ sở mà mày mò chứ cứ như vậy thì không biết thế nào mà lần. Bạn chọn một bài cơ bản sau đó hướng dẫn cách làm cho anh em.
Cám ơn bạn rất nhiều

T

tv.anh

Có sách rồi tự mà ngâm cứu thôi ông bạn ạ. Quyển này nói khá là kỹ và trong đó cũng có VD minh họa rồi. Khá là dễ học đấy.

Thế nhá. Chúc cả nhà thành công

M

manhcknn

Có sách rồi tự mà ngâm cứu thôi ông bạn ạ. Quyển này nói khá là kỹ và trong đó cũng có VD minh họa rồi. Khá là dễ học đấy.
Mình ở bên Gia Lâm lên ko kiếm được sách, với lại cũng ko có thời gian nghiên cứu sâu, lên bạn chịu khó post lên một ví dụ là mình cảm ơn rùi. Nếu mà có sách rồi thì mình đã tìm cách post lên cho các bạn chứ còn hỏi làm gì

C
Mình đồng ý với ý kiến của manhcknn. Đây cũng là phần mình mắc trong Inventer.Bạn nào có ví dụ minh họa post lên cho anh em tham khảo nhé !

T

tv.anh

Nếu không có sách, post lên cững gọi là hiểu sơ sơ, nếu muốn làm tốt thì phải mua sách mà ngâm cứu chứ?
Tôi đây tìm hiểu từ thời kỳ chưa có sách. Đọc tài liệu tiếng anh vỡ mồm ra đây này, bây giờ các cậu có tài liệu tiếng việt rồi mà còn ngại còn nhác. Bận j đến mức không thể đi mua được quyển sách, tôi cũng đi làm mà có dám nói thế đâu.

Biết nơi có tài liệu là một niềm hạnh phúc rồi

C
Bạn đùng nói vậy,ko phải ai cũng có khả năng tìm được sách.Mình ở Thái Nguyên ko thể tìm được sách học. Với lại ai cũng tự ngâm cứu sách thì có lẽ ko cần lên diễn đàn rồi!