[DelCAM] Nơi upload những tác phẩm 3D ==> mong mọi người ủng hộ

• Thread starter Delcam_master
  • Ngày mở chủ đề
Ðề: Nơi upload những tác phẩm 3D ==> mong mọi người ủng hộ

Góp vui cả nhà một chút

(cái này do một e cùng phòng làm nhưng not ok, Tui sửa lại)

Em đã học Powershape một thời gian thấy phần mềm này rất hay có sự khác biệt với nhiếu phần mềm khác
Một ví dụ em có thể đưa ra là cách chèn một file khác vào để liên kết với chi tiết trong bản vẽ theo nhiều kiểu chẳng hạn có thể gắn một con rồng,rắn tắc kè hay run dế gì đó lên cái lọ để trang trí

Còn cái ghế này em dùng SW để vẽ, cũng thêm vào cho có mắm có muối, các bác cứ phê bình nhiệt tình khì khì

Nhận dạy kèm Solidworks và lập trình CNC tại nhà ( Hà Nội)

namcatia@yahoo.com
phone : 01649351667

Last edited:
T

thuycim

Author

có bác nào có tài liệu về delcam không. gửi cho em với
em mới tìm hiểu về phần mềm này nên còn gà lắm.kính mong các anh giúp đỡ
thuycim@gmail.com

Đây là chiếc ghế em vẽ bằng Solidworks rồi render trên Powershape

Còn đây là em trang trí thêm từ cái file của Delcam.Con nhện cưỡi máy bay ( Để cho trí tưởng tượng bay bổng khìkhì ).

Nhận dạy thêm Solidworks và lập trình CNC tại nhà

namcatia@yahoo.com
Phone : 01649351667

Last edited:

QuyenQCM

Active Member

Nam có bản vẽ nào tự vẽ không,mấy cái hình này trong thư viện Delcam mà(với lại nó hơi xấu)
Thử vẽ cái gì đó khoai 1 chút xem,cũng là điều kiện kiểm tra năng lực luôn,rất tốt cho sau này làm CV xin việc đấy,ví dụ như cái bộ lốp và larang của xe thể thao chẳng hạn.

Có cái ghế là em tự vẽ thôi,em vẽ nó trên Solidworks chưa được hoàn thiện lắm

Có lẽ em thử nhìn cái lốp của bác Đào Chi Lăng vẽ lại xem.Không có thông số kích thước của nó lên vẽ đại khái vậy.Powershape chưa thành thạo lắm nên sử dụng SW là hợp lý.Mà bây giờ em đang bận làm đồ án tốt nghiệp lên để vài hôm nữa đã.
À anh cho em hỏi anh có quen chỗ nào thực tập vận hành máy CNC ở Hà Nội không , em đang muốn thực hành một chút.Sai gì em cũng làm

Đây là cái lốp đã vẽ lại, không được giống lắm,nó ngốn mất một buổi sáng của em.Em chỉ vẽ một cái thôi còn cái kia chắc không vấn đề gì

Render trên Powershape

Nhận dạy thêm CAD/CAM tại nhà

namcatia@yahoo.com
Phone : 01649351667

Đây là N72 của mình, thực hiện trên NX

Mình thật sự ngưỡng mộ cái lốp spacy của bác DCL, từ lâu rồi đã muốn cover lại. Lại thấy bạn tranvannam cũng cover lại 1 cái nên hôm nay mình cũng đua đòi tí. Như vậy bác DCL có thể biết được là có rất nhiều người ngưỡng mộ bác ^^!

Last edited:

QuyenQCM

Active Member

Phần larang là linh hồn của bản vẽ(nó thể hiện trình độ vẽ 3D các mặt phức tạp)thì thể hiện không được tốt cho lắm

Đây cũng là 1 cái lốp:

Last edited:

Anh quyenqcm vẽ đẹp quá. Cái lốp xe em không rõ cấu tạo nó nên ko vẽ được chi tiết các bộ phận :D, còn về vẽ mặt phức tạp thì nx làm tốt, nhanh và khá linh hoạt. Delcam render dùng vật liệu có sẵn hay là vật liệu mình tự tạo vậy nhỉ? Trong nx vật liệu thủy tinh phải tự tạo lấy thì mới theo ý mình. Em có cái nhẫn này không ưng ý lắm (đi lòng vòng nhìn thấy cái ảnh nên vẽ theo để luyện cơ bắp hì hì). Mà em với anh quyenqcm học cùng trường thì phải (nghe mọi người nói anh học trường DCN ^^), em đang là sinh viên năm cuối, đang làm đồ án tốt nghiệp ^^

Last edited:

Mình thật sự ngưỡng mộ cái lốp spacy của bác DCL, từ lâu rồi đã muốn cover lại. Lại thấy bạn nguyenvannam cũng cover lại 1 cái nên hôm nay mình cũng đua đòi tí. Như vậy bác DCL có thể biết được là có rất nhiều người ngưỡng mộ bác ^^!

Ông bạn tớ là trầnvănnam chứ không phải nguyênvannam đâu nhé.Đang học năm cuối ở CN à, hay quá tớ cũng đang bổ túc vận hành máy CNC ở trường cậu đây.Hôm nào đi uống nước nhé

namcatia@yahoo.com
phone : 01649351667

tớ sửa lại tên rồi đấy :">. Bổ túc cnc ở trường tớ thì hình như kết quả không cao lắm thì phải? Giá có thấp hơn 1 tí nhưng mà 2 tuần thực hành ở đấy bọn tớ cũng chỉ lập trình nhưng không được cho chạy, dùng chương trình chạy sẵn, chỉ thao tác cài đặt phôi, dao thôi

Kic rất tiếc,mình học chỗ foxcomn cơ mấy cái máy CNC thật tuyệt vời,bấm máy chai cả tay

Em có đến nhưng đây là em đi học thêm,không phải thực tập lên không được vào đó học.Hơi tiếc,nhưng chỗ foxconn cũng hay em được vận hành máy thoải mải,học mấy buổi và vỡ ra rất nhiều điều.Anh quen công ty nào giới thiệu em vào làm với.Các máy phay CNC,máy xung điện máy cắt dây em có thể vận hành được .Em chuẩn bị ra trường kinh nghiệm tuy ít nhưng làm nhiều chắc sẽ dày dạn hơn.

Không phải là em thích spam đâu nhé, em chỉ muốn đóng góp vào những sản phẩm để giao lưu với các phần mềm khác thui ^^! Nếu bác quản trị nào thấy em quậy ở nhiều box thì có thể yêu cầu em chỉ show sản phẩm ở 1 box cũng được. Dù sao em vẫn rất kết cái topic của delcam và solidworks nhưng mà bên solidworks ghi rõ là sản phẩm thiết kế dùng sw nên em cũng không dám vào post ảnh (nhìn thèm mà không làm sao được :">)

Vẽ chơi thì vẫn là vẽ chơi (em nghe một người nói vậy) nhưng vẽ ra những gì để thỏa mãn sở thích của mình em nghĩ cũng là 1 thứ cuộc sống theo đuổi.

Ai dám nghĩ là " vẽ chơi chỉ là vẽ chơi" thôi nhỉ, không vẽ chơi thì sau này có vẽ thật được không?
Những sản phẩm trên như chai tương ớt có biên dạng thật đấy, chắc tách khuôn cũng không quá khó, bạn nào đem đi gia công khuôn xem nào.

Em biết là nó có thể biến cái chai thành hiện thực được, chỉ là công cụ không có, cho dù em làm cả ra bộ khuôn rồi thì cũng vẫn là bản vẽ trên máy tính thôi, sau này đi làm rồi thì ai nói vẽ chơi thì em sẽ không để yên như vậy nữa :D

D

delcam_delcam

Author

Anh quyenqcm vẽ đẹp quá. Cái lốp xe em không rõ cấu tạo nó nên ko vẽ được chi tiết các bộ phận :D, còn về vẽ mặt phức tạp thì nx làm tốt, nhanh và khá linh hoạt. Delcam render dùng vật liệu có sẵn hay là vật liệu mình tự tạo vậy nhỉ? Trong nx vật liệu thủy tinh phải tự tạo lấy thì mới theo ý mình. Em có cái nhẫn này không ưng ý lắm (đi lòng vòng nhìn thấy cái ảnh nên vẽ theo để luyện cơ bắp hì hì). Mà em với anh quyenqcm học cùng trường thì phải (nghe mọi người nói anh học trường DCN ^^), em đang là sinh viên năm cuối, đang làm đồ án tốt nghiệp ^^

Lâu lâu công việc bạn rộn không ghé thăm diễn đàn, thấy anh em bàn luận sôi nổi quá!

Cậu bạn trình độ tạo hình 3D trên Ps tiến bộ rất nhiều rồi đó, có gắng lên nhé, có mắt nào còn yếu anh em trên diễn đàn sẽ nhiệt tình giúp đỡ.

cho minh gop vui sp này với:

Last edited by a moderator:
D

delcam_delcam

Author

hinh mũ bảo hiểm với đường cong phức tạp đây