Điều khiển vị trí chính xác của xi lanh 0,01 mm

• Thread starter nqvinh0411
  • Ngày mở chủ đề
N

nqvinh0411

Author
mọi người cho e hỏi có cảm biến nào dùng để điều khiển vị trí xi lanh thủy lực mà độ chính xác đến 0,01 mm không ạ?

Bạn có thẻ dùng xi lanh thủy lực tùy động điều khiển được độ chính xác dịch chuyển. 0,01 thì mình không dám chắc. có gì liên lạc với mình 0983828196

M

meomeo1102

Author
Xi lanh không phải thứ dùng để vi chỉnh kích thước chính xác cao đâu bạn. Bản thân nó khi có lực tác động vào đã có tính co giãn vị trí ít nhiều rồi nữa là. Như xi lanh khí cậu ép thêm 1 ít lực vào đầu xi lanh thôi là nó nhích vị trí đi 1 tí rồi, bỏ ra nó lại hồi lại. Muốn chính vị trí chính xác nên dùng thứ khác chứ không phải xi lanh.

dovanhoc84

Active Member
Moderator
Xi lanh không phải thứ dùng để vi chỉnh kích thước chính xác cao đâu bạn. Bản thân nó khi có lực tác động vào đã có tính co giãn vị trí ít nhiều rồi nữa là. Như xi lanh khí cậu ép thêm 1 ít lực vào đầu xi lanh thôi là nó nhích vị trí đi 1 tí rồi, bỏ ra nó lại hồi lại. Muốn chính vị trí chính xác nên dùng thứ khác chứ không phải xi lanh.
chủ thớt đang hỏi sensor chứ k hỏi về xilanh bác ạ. Muốn xilanh đạt được độ chính xác cao vậy thì chỉ cần có stopper là nó sẽ dừng đúng vị trí yêu cầu.
còn sensor thì chỉ cần lắp thêm 1 con gt2 vào thì sẽ có được độ chính xác như vậy thôi. trên lý thuyết một con gt2 có thể đạt độ chính xác khoảng 0.002mm(GT2-H12).
Chủ thớt không đưa ra điều kiện cụ thể nên nói có cũng đúng mà không cũng đúng.