Đồ án chế tạo máy

• Thread starter tigerbk
  • Ngày mở chủ đề
T

tigerbk

Author
Sao mọi người quên vấn đề của em rùi.please help me cái đồ án với.
1. vậy liệu: GX 18-36
2. số lượng 1000
3.Dùng các phương pháp truyển thống
chỉ em cách đúc và gia công chi tiết này với:77::77:
Giải đáp sớm dzùm em nhé! thanks mọi người

L

Liễu Ngân Đình

Author
1- Xóa bài cũ nhé, bài này coi như bài mới.
2- Em có thể đưa ra phương án là đem đúc sơ bộ rồi cho máy phay gặp tất cả các phần cần làm việc.
Chú ý thiết kế đồ gá. Hãy mua 1 quyển Át Lat đồ gá để tham khảo.
Các phần khác có bạn đã hỏi rồi, cứ thế mà Thịt.

T

tigerbk

Author
Anh oi cho em hỏi! tiết này đúc như thế nào, chọn mặt phân khuôn như thế nào?

L

Liễu Ngân Đình

Author

Mặt phân khuôn thì quan tâm làm gì, không nhẽ em định thiết kế khuôn Đúc?
Nếu em làm về phần này nữa để cho ra sản phẩm, anh nghĩ rằng sức của em không đủ đâu. Nó không đơn giản chút nào.
Gợi ý cho em chỉ có vậy thôi, trong hình có phần lõm xuống của mặt phẳng nằm dưới cái ống gần cái hình cắt A và dưới cái hình cắt B của em ấy là phải làm Phẳng, sau khi đúc xong đem phay hạ mặt. Nếu ko phải thêm thao rút, nhưng sản phẩm bé, số lượng lớn nên ko thể thêm Thao rút mà phải đúc bằng để phay sau. Các lỗ đều bị lấp kín trừ lỗ R35 được đúc là R25-R28.
Các nguyên công khác em phải đưa lên máy Phay đứng hoặc Doa tọa độ.

Đừng bận tâm tới vấn đề làm thế nào đúc ra được sản phẩm thô, nếu thức sự buộc phải quan tâm hãy quan tâm. Chú ý Đúc là công nghệ tạo hình thô nên em phải chú ý vấn đề dung sai rất lớn và bề mặt ko đẹp. Sau khi đúc, nên đem Phun bi hoặc phun cát để làm sạch, sau khi làm sạch đem Lắc rung 3D (Đánh bóng thô). Cuối cùng mới đem lên máy để phay, nhớ là Khoan xong mới Phay cái rãnh ở cái Tai kẹp chặt.

Quan trọng là phải làm đồ gá phay.

htd

day la chi tiết than ban xe dao . chi tiet nay thiet ke nguyen cong rat don gian ?và do ga cung vay ? neu ban lam do an thi ko can quan tam nhieu den phan duc phoi . con neu ban thiet ke khuan duc cho no thi lai la van de khac ? minh co hieu biet ve fan nay 1 chut neu ban can giup do . hay lien he voi minh 0913008693 .minh ve mau cho ban 1 cai do ga gia cong 1 be mat cho ban tham khao nay

S

stbanchim

Author
hieu ga ha hieu ga

Lên cột

Last edited by a moderator:
các anh ơi cho em hỏi về vấn đề : chế độ nhiệt luyện cho chi tiết của em trong đồ án công nghệ chế tạo máy
vật liệu của em là thép hợp kim chịu nhiệt 36CrNiMo4
em không có tài liệu để tra được nhiệt độ tôi, nhiệt độ ram,thời gian giữ nhiệt khi tôi , khi ram trong nguyên công I: tôi cải thiện
em mong các anh giúp em với
đồ án của em đang làm gấp quá
cảm ơn các anh trước nhé

L

Liễu Ngân Đình

Author
Bó tay, kêu mấy anh bên Nhiệt Luyện chứ kêu anh thì ko đúng người rồi.:26::4:

Bạn đọc ở quyên Sổ tay vật liệu chế tạo máy gang và thép ấy, sách viết vào năm hình như là <1990 hay sao ấy! heeeeeeeeee! Sách đó cảu mấy bác Liên Xô!

N

nino1984

Author
các bác giúp em làm cái cần ly hợp với!!!!!!!

" Lần sau không được hỏi kiểu này. Cảnh cáo lần thứ 1 "

Last edited by a moderator:

TYA

Well-Known Member
chi tiết đúc ở trên nếu thay vật liệu và dùng kết cấu hàn cũng được , chết tạo dễ hơn

TYA

Well-Known Member

Mặt phân khuôn thì quan tâm làm gì, không nhẽ em định thiết kế khuôn Đúc?
Nếu em làm về phần này nữa để cho ra sản phẩm, anh nghĩ rằng sức của em không đủ đâu. Nó không đơn giản chút nào.
Gợi ý cho em chỉ có vậy thôi, trong hình có phần lõm xuống của mặt phẳng nằm dưới cái ống gần cái hình cắt A và dưới cái hình cắt B của em ấy là phải làm Phẳng, sau khi đúc xong đem phay hạ mặt. Nếu ko phải thêm thao rút, nhưng sản phẩm bé, số lượng lớn nên ko thể thêm Thao rút mà phải đúc bằng để phay sau. Các lỗ đều bị lấp kín trừ lỗ R35 được đúc là R25-R28.
Các nguyên công khác em phải đưa lên máy Phay đứng hoặc Doa tọa độ.

Đừng bận tâm tới vấn đề làm thế nào đúc ra được sản phẩm thô, nếu thức sự buộc phải quan tâm hãy quan tâm. Chú ý Đúc là công nghệ tạo hình thô nên em phải chú ý vấn đề dung sai rất lớn và bề mặt ko đẹp. Sau khi đúc, nên đem Phun bi hoặc phun cát để làm sạch, sau khi làm sạch đem Lắc rung 3D (Đánh bóng thô). Cuối cùng mới đem lên máy để phay, nhớ là Khoan xong mới Phay cái rãnh ở cái Tai kẹp chặt.

Quan trọng là phải làm đồ gá phay.
ý tưởng đúc này ok quá rồi. tìm cách chế tạo lõi đi,sv phải động não chứ. (sv giờ hay động lão - tức là hỏi han các ng già. hihi)

T

trieuvh

Author
các bác ơi giúp em với
em đang làm đồ án công nghệ.em đương làm giá đỡ ổ trục ai có kinh nghiệm giúp em với em chưa kịp vẽ vì em vừa bắt tay vò làm thế nên chưa vẽ được các bác chỉ giáo em với.thanks các bác trước bác nào có thì nhắn tin cho em em gọi lại cho.rồi cho em xin nếu có thuyết minh thì hay quá.đt 0974860742

Ðề: Đồ án chế tạo máy

các anh ơi cho em hỏi về vấn đề : chế độ nhiệt luyện cho chi tiết của em trong đồ án công nghệ chế tạo máy
vật liệu của em là thép hợp kim chịu nhiệt 36CrNiMo4
em không có tài liệu để tra được nhiệt độ tôi, nhiệt độ ram,thời gian giữ nhiệt khi tôi , khi ram trong nguyên công I: tôi cải thiện
em mong các anh giúp em với
đồ án của em đang làm gấp quá
cảm ơn các anh trước nhé
Mình mới tìm đc đáp án cho câu trả lời này. Hi vọng câu trả lời này sẽ giúp ích cho nhiều bạn đang làm đồ án

Trước hết mác thép 36CrNiMo4 là mác thép của Đức. Nó tương đương với mác thép 38XH3MA của Liên Xô và 38CrNi4Mo của Trung Quốc. Chế độ nhiệt luyện bạn xem hình dưới

N

N.X.Thang.haui

Author
Ðề: Đồ án chế tạo máy

híc mọi người ơi,mình đang làm bài tập lớn về phương pháp phủ bề mặt kim loại bằng tia laze ai có tài liệu thì send qua mail cho mình với nha.Thanks moig người nhìu.Email: hoavokhuyet_8943@yahoo.com hoac. pearll0v3@gmail.com