Đồ án CHI TIẾT MÁY

• Thread starter nguyenvietanh.tn
  • Ngày mở chủ đề
N

nguyenvietanh.tn

Author
Em đang làm cái đồ án về Hộp giảm tốc bánh răng trụ phân đôi cấp chậm. Bác nào có tài liệu gì về phần thiết kế trục thì share cho em với. nếu có cả hình vẽ thì em cảm ơn nhiều lắm///

Chú ý Post bài đúng mục
Viết tiếng Việt có dấu

Em dang lam cai do an ve HOP GIAM TOC BANH RANG TRU PHAN DOI CAP CHAM. Bac nao co tai lieu gj ve phan thiet ke truc thi share cho em voi. Neu co ca hinh ve thi em cam on nhieu lam. vietanh42m5@gmail.com

Last edited by a moderator:
T

thangbg8x

Author
Em dang lam cai do an ve HOP GIAM TOC BANH RANG TRU PHAN DOI CAP CHAM. Bac nao co tai lieu gj ve phan thiet ke truc thi share cho em voi. Neu co ca hinh ve thi em cam on nhieu lam. vietanh42m5@gmail.com
yêu cầu bạn việt anh lần sau post bài phải viết có dấu nhé.Yêu cầu của bạn mình sẽ xem xét,tài liệu thì nhiều nhưng mà không biết chỗ nào nữa:68: khi nào có sẽ share

các bác ơi! cho em hỏi tý. tại sao chỉ can kiểm nghiệm theo độ bền mỏi cho một trục trong 3 trục của hộp giảm tốc mà kô cần kn cho cả 3 trục nhi???? giúp em với

TYA

Well-Known Member
Hộp giảm tốc có trục ra là có tải lớn nhất , trong điều kiện lắp console (lắp chìa) nên cần tính bền mỏi cho các tiết diện có under cut, các vị trí tại tiết diện ổ đỡ.

Các trục trong hộp còn lại không lắp chìa và tải nhỏ hơn (tuy tần số tuần hoàn - tốc độ quay cao hơn) không nhất thiết kiểm tra.