Độ bền kéo của thép theo nhiệt độ

• Thread starter BK buồn
  • Ngày mở chủ đề
B

BK buồn

Author
Chào các bác, hiện em đang làm đồ án tốt nghiệp về hệ thống cắt phôi thép bằng thủy lực trong dây chuyền đúc liên tục, em đã tìm được công thức tính lực cắt nhưng chưa tra được độ bền kéo của thép theo nhiệt độ và khoảng nhiệt độ của thép trong quá trình cắt. Vậy có bác nào biết thông số hoặc có tài liệu tra cứu có thể cho em xin được không ạ?

U
Author
Chào các bác, hiện em đang làm đồ án tốt nghiệp về hệ thống cắt phôi thép bằng thủy lực trong dây chuyền đúc liên tục, em đã tìm được công thức tính lực cắt nhưng chưa tra được độ bền kéo của thép theo nhiệt độ và khoảng nhiệt độ của thép trong quá trình cắt. Vậy có bác nào biết thông số hoặc có tài liệu tra cứu có thể cho em xin được không ạ?
tập xem TL tiếng Anh

ko xứng đáng! Đã xóa links !

Last edited by a moderator:
B

BK buồn

Author
Em bên thủy lực nên những vấn đề này cũng không rõ lắm, vì đợt trước có đi thực tế sửa chữa hệ thống xylanh này nên định làm về nó, chắc là phải tự chọn mác thép để làm thôi ạ

U
Author
Em bên thủy lực nên những vấn đề này cũng không rõ lắm, vì đợt trước có đi thực tế sửa chữa hệ thống xylanh này nên định làm về nó, chắc là phải tự chọn mác thép để làm thôi ạ
SV BK bên thủy lực (thuộc về ngành cơ khí ? không rõ thép ?) . Có biết xem Tài Liệu tiếng Anh, hiểu được chăng ? hay buồn nôn nữa rồi !:D

BK buồn xem thép tiếng Việt thêm, thông nảo bé:
Sách rất hay dùng để tra cứu thép, theo TCVN và nhiều TC thế giới.
Sổ tay Thép thế giới - GS.TS Trần Văn Địch - PGS.TS NGÔ TRÍ PHÚC
Tự tìm !!!!! Ko xứng đáng ! đã xóa Links !

B

BK buồn

Author
Cám ơn anh.Học hành lủng củng nên hổng nhiểu thứ lắm ạ :p

U
Author
Cám ơn anh.Học hành lủng củng nên hổng nhiểu thứ lắm ạ :p
Học hành lủng củng mà vào được BK à !? Chắc là "hạt dế đỏ con cháu cán bựa, bè đảng" ! được ưu tiên choán mất chổ cho trẻ ngoan.!

- Thứ nầy mà giúp cho thành KS cũng là kĩ dởm, :mad: Sau nầy trở thành "bí thở, chủ tịt", để làm củi tươi đốt lò thôi" !:confused::confused: !

Chán lắm !, Thôi xóa bài bớt; ko giúp cho nữa . BK buồn Tự tìm TL, lo tự học, bớt kêu cứu nữa >> cho xứng đáng là SV trường lớn.Vui hơn !