Đầu nòng (đầu lòng) xe máy ?

• Thread starter Táy máy
  • Ngày mở chủ đề
T

Táy máy

Author
Tôi thấy có hai loại bằng sắt và bằng nhôm, vậy loại nào tốt hơn có phải loại bằng nhôm thì tốt hơn do sự tản nhiệt tốt hơn ?

T

Táy máy

Author
Ðề: Đầu nòng (đầu lòng) xe máy ?

chẳng lẽ chẳng có chuyên gia nào trong lãnh địa này nhỉ

Bác hỏi như thế này nếu tôi biết thì tôi cũng chẳng trả lời cho bác đâu, đọc nó cứ ngang ngang kiểu gì ấy

T

Táy máy

Author

lắm chuyện quá, diễn đàn mà giống như viết báo à, có gì thì nói thẳng ra cho nhanh chứ gì mà phải con cà con kê, ơn nghĩa thì đương nhiên, có khúc mắc người ta mới hỏi, sao lắm kẻ nhiều lời thế nhỉ !!!

ở đời những người thẳng tính như bạn ko it, đúng là có ơn nghĩa thì ta ko quên không giống như những kẻ dẻo lưỡi , nhưng mà đó là suy nghĩ trong đầu bạn nên người khác ko hiểu được kể cả nhà khoa học . vậy thì chịu khó uốn lưỡi đi bạn à ít nhất người ta cũng nghe được hoặc thấy được, còn cảm nhận của người ta thì mặc kệ đi. mình lúc trước cũng như bạn vậy ko thay đổi sẽ thất bại kéo dài, chịu khó chút tương lai tươi sáng hơn bạn ah.

T

Táy máy

Author

Có lẽ cái tính rườm rà của người Việt Nam nên đất nước luôn luôn trì trệ. Ngạn ngữ Trung Quốc có câu: "kẻ không học thì luôn nghi ngờ, kẻ không suy nghĩ thì luôn u tối ". Tôi thấy người Việt hay nghi ngờ có lẽ do ít học chăng. Thực sự người Việt Nam học rất nhiều, đủ mọi thứ giáo điều nhồi nhét, nhưng có lẽ không có hiệu quả, bởi đó không phải là giáo dục đúng nghĩa.

Bạn nên xem lại cách hỏi của mình đi đã. Hỏi như bác chẳng rõ nghĩa câu hỏi là hỏi ai, trọng tâm là như thế nào cả. Giống như không tôn trọng người trả lời lắm. Đã mất công đi hỏi thì cũng phải hỏi cho đoàng hoàng thì người biết họ mới trả lời cho mình chứ. Nếu không họ cũng bảo không biết cho xong. Diễn đàn cũng là nơi để học hỏi không chỉ về những điều bạn quan tâm mà còn học cách nói chuyện, cách hỏi, cách giao tiếp như thế nào.... Mà bạn lại là một người mới, diễn đàn không thiếu những người giỏi. Vậy bạn hãy hỏi lại mình là :Vì sao mình hỏi mà không có ai trả lời?

T

Táy máy

Author

Câu hỏi mình đưa ra rất rõ ràng, câu chữ đàng hoàng, không hề cẩu thả, đúng chính tả, không hiểu sao mà bạn nói là nói ngang ngang, thật nhức đầu, thôi không biết thì nói không biết, hoặc là không dám có chính kiến. Nhưng dù gì thì diễn đàn thì cứ thoải mái nói cho vui, cứ lặng im thì thật đáng buồn. Người ta nói: "Sự lặng im của người tốt còn đáng sợ hơn kẻ xấu".

K

kaivo147

Author

sự lanh chanh của người ko biết gì mới đáng sợ hơn sự im lặng của người hiểu biết chứ

Theo tôi nghĩ đây là cylinder head cho motorcycle. Nếu nó dùng khí làm mát (air cooling) vật liệu đúc cần chịu nhiệt độ cao khi vận hành thì dùng hợp kim nhôm Al-10Mg hay một trong những loại hợp kim Al-5Cu dễ nóng chảy ở nhiệt độ thấp dùng phương pháp đúc khuôn áp suất cao để sản suất hàng loạt.
Ngược lại nếu dùng nước làm mát máy (water cooling) thì dùng loại gang xám (grey cast iron) chứa nhiều hợp kim nikel nhằm chống va dập và chống mòn, áp dụng phương pháp đúc cát hoặc khuôn dùng nhiệt độ cao để sản xuất.