Đúc đạt yêu cầu chất lượng sản phẩm khi xuất qua những nước yêu cầu cao như Đức có khó không?

• Thread starter phan28395
  • Ngày mở chủ đề
P

phan28395

Author
Xin chào các anh các chú, em hiện đang là sinh viên đang theo học chế tạo máy tại Đức, em rất đam mê ngành này nên cũng có 1 số tìm hiểu và định hướng sau này. Theo em tìm hiểu tại Đức hiện tại tuy rất phát triển về công nghiệp cơ khí nhưng do giá nhân công cao nên gần như không có xưởng đúc nào tại đây mà phần lớn phải nhập từ thổ nhĩ kì và trung quốc và chất lượng hàng từ trung quốc cũng chỉ ở mức trung bình. Tức là nhu cầu nhập khẩu những chi tiết đúc của họ rất lớn nên thị trường khá tiềm năng mà việt nam lại chưa có nhiều cơ sở xuất hàng sang bên này. Em mới đang là sinh viên nên cũng chưa thực sự bắt tay vào thực hành. Mọi người có thể cho em hỏi để đúc đạt được chất lượng xuất hàng sang những nước yêu cầu cao như Đức có khó không ạ

Ðề: Đúc đạt yêu cầu chất lượng sản phẩm khi xuất qua những nước yêu cầu cao như Đức có khó không?

Hi, theo mình biết thì rất nhiều các hãng lớn trên thế giới trong đó có rất nhiều các hãng của Đức đặt hàng hoặc tự mở foundry ở Án Độ. Về mặt chất lượng thì thông thường yêu cầu tiêu chuẩn chất lượng certificate 3.1, trong trường hợp yêu cầu tiêu chuẩn chất lượng khắc khe hơn thì test certificate 3.2.

P

phan28395

Author
Ðề: Đúc đạt yêu cầu chất lượng sản phẩm khi xuất qua những nước yêu cầu cao như Đức có khó không?

vậy có doanh nghiệp việt nam nào xuất hàng ko bác. Với tiêu chuẩn như vậy có khó không bác. Em cũng chưa học tới phần đó

mình ko biết ở Việt Nam có cty nào xuất ra nước ngoài chưa. mình không chuyên về foundry nên cũng biết sơ là vậy thôi. nếu bác quan tâm có thể tìm hiểu thêm như Dye penetrant, spectral analysis, X-ray.

Công ty mình đang sản xuất hàng Đúc xuất Đức, không dễ nhưng không phải không làm được. Tùy thuộc vào chủng loại hàng và đối tác thương mại. Hàng đúc có các tiêu chuẩn kiểm soát đánh giá chất lượng, việc phối hợp càng chặt chẽ thì tỷ lệ thành công sẽ cao. Hãy bắt tay vào và làm việc tích cực. Chúc bạn sớm hoàn thành sứ mạng!

L

lovebtt

Author

Công ty mình đang sản xuất hàng Đúc xuất Đức, không dễ nhưng không phải không làm được. Tùy thuộc vào chủng loại hàng và đối tác thương mại. Hàng đúc có các tiêu chuẩn kiểm soát đánh giá chất lượng, việc phối hợp càng chặt chẽ thì tỷ lệ thành công sẽ cao. Hãy bắt tay vào và làm việc tích cực. Chúc bạn sớm hoàn thành sứ mạng!
Công ty bác là công ty nào vậy? Có phải bác ở hải phòng không, hình như là Vidpol hả bác

Mình ở Công ty Thành Phương, KCN Mỹ Đồng, Thủy Nguyên HP.