Dùng Marco tạo điền tên tự động vào khung tên trong Catia.

Author
Sau mấy ngày sào nấu cuối cùng mình đã tạo ra được một marco điền tên tự động vào khung tên. Xin chia sẻ cùng anh em.

Last edited:
V

vtrung2003

Ðề: Dùng Marco tạo điền tên tự động vào khung tên trong Catia.

Cái này rất hay, anh có thể hướng dẫn cụ thể các bước làm được không ạ, cảm ơn anh nhiều, vì e đang vướng chỗ khung tên này, toàn xuất qua cad rồi chỉnh sửa lại.

Author

Cái này mình cũng không hiểu cặn kẽ tất cả các vấn đề nên không hướng dẫn cụ thể từng bước một được. Mình chỉ sào nấu trên một bản có sẵn tải ở trên mạng thôi. Nếu bạn cần thì mail cho mình vinhadm@gmail.com .

Cài đặt cái này như thế nào a ! Thanks !

Author

Cài đặt như video sau bạn nhé :

em chào anh vinhgtvt hiện tại em rất quan tâm tới cách làm macro của anh,anh có tài liệu hay hướng dẫn j về macro chung chung không ạ,hiện tại em có rất nhiều ý tưởng muốn thực hiện tự động trong thiết kế catia liên quan tới công việc nhưng mà chưa biết cách làm như thế nào.anh có thể giúp em hiểu hơn về các code trong macro không ạ

Chuyển macro về tiếng anh thế nào vậy bác vinh. Thanks !

chả là em có ý định làm macro đổi tên tự động,ví dụ em đổi tên product total mà tên các part nó tự động đổi theo,ban đầu là đặt là product 1......n và part đặt từ 1....n.sau khi thiết kế xong em muốn đổi nhanh chỉ cần đổi product total theo style riêng thì toàn bộ đổi theo,mà không biết macro có làm được không nữa

Author

chả là em có ý định làm macro đổi tên tự động,ví dụ em đổi tên product total mà tên các part nó tự động đổi theo,ban đầu là đặt là product 1......n và part đặt từ 1....n.sau khi thiết kế xong em muốn đổi nhanh chỉ cần đổi product total theo style riêng thì toàn bộ đổi theo,mà không biết macro có làm được không nữa
Mình kiểm tra rồi, link vẫn sống. Không biết ý bạn muốn đổi tên như video sau không :

Last edited:

Vâng anh,đúng là em đang muốn tạo macro như thế này,nếu anh có anh có thể gửi cho em được không anh.gmail của em là henycuonghaui@gmail.com.Em xin trân thành cảm ơn anh

M

mrcnc_123

Anh cho em xin 1 bản auto change name với ạ. Mail: tailieu153@gmail.com. Thanks.

Macro học ở đâu vậy anh ? Em ở hcm cám ơn anh nhiều ạ !

Author

Macro học ở đâu vậy anh ? Em ở hcm cám ơn anh nhiều ạ !
Học trên youtube và các forum nước ngoài em à . Ban đầu chẳng hiểu gì cả, rồi tìm hiểu những cái đơn giản rồi dần cũng hiểu chút chút. Step by step...

Em đang tìm hiểu về chương trình này. Có phải nó là 1 chương trình con cho các chuong trình cnc không ạ .