Đường kính ngoài của xy lanh

• Thread starter phuoccntd
  • Ngày mở chủ đề
P

phuoccntd

Author
Mình đang tìm một xy lanh với các thông số là đường kính ngoài và chiều dài ống của xy lanh. Nhưng các xy lanh đều ghi ký hiệu là đường kính phốt và hành trình xy lanh. Vậy mình làm sao biết được đường kính ngoài của xy lanh đó.

Ðề: Đường kính ngoài của xy lanh

Tài liệu của bác rất hay, nhưng tớ nghĩ tài liệu này không dùng được, chiều dày xy lanh động cơ cần tính cho trao đổi nhiệt nữa, vì làm dày quá thì trao đổi nhiệt với áo nước bên ngoài diễn ra chậm, theo tài liệu của bác thì các làm dày xy lanh thì càng tốt.
Hi hi, cũng tại bác chủ thớt này không hỏi rõ...chả hiểu là xy lanh hơi, thủy lực hay xy lanh máy nổ nữa! :p thực ra em chỉ căn cứ vào mục này là " Kỹ thuật thủy khí" mà trả lời thôi, Vì thế mới đưa ra xylanh thủy lực! Cái mà bác đang thắc mắc hình như nó của máy nổ bác nhỉ? :)

Tài liệu của bác rất hay, em muốn hỏi một chút về mác thép của vỏ xy lanh trên thị trường nước ta, bác có tài liệu đó không cho em xin.
Thông thường thì xy lanh thủy lực họ dùng thế này bác nhé:

[FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]VẬT LIỆU
•Ống xy lanh thuỷ lực St 52.3 DIN 2391- ISO H8
•Cần xy lanh thuỷ lực UNI C45 - SAE 1045 mạ Chrome 25 Micron
•Quả piston thép 9SMn28
•Phần cổ xy lanh bằng hợp kim gang chịu mài mòn cao UNI 5007 G25
Còn gioăng phớt bằng cao su gì thì lại phải đợi bác DCL trả lời ạ! :))

Ví dụ cho bác loại ống này chuyên dùng làm xy lanh thủy lực nhé: http://www.alibaba.com/product-gs/271245776/Hydraulic_cylinder_honed_tube.html

[/FONT]

Last edited:
P

phuoccntd

Author

Tài liệu rất hay. Cám ơn bạn rất nhiều. Không biết cái này áp dụng được cho xylanh khí nén không? Áp lực không lớn lắm đủ để kẹp một chi tiết và phay thui.