{E}Vật liệu Epoxy, vật liệu trên cả tuyệt vời

L

Legend

Author
Em đang cần loại chockfast cam để căn chỉnh chân vịt cho con tàu 5000DWT của công ty em. Hiện cho em hỏi có bác nào biết về giá và chủng loại có thể gửi cho em cataloge và quatation được không? các bác có thể gửi theo đc mail:
saodumuc2004@yahoo.co.uk em xin cảm ơn!

C

Cross__

Author
Em có một đề tài phục hồi van, thân bơm theo ý kiến các bác là nên hàn phục hồi hay là đắp bằng vật liệu Epoxy?.

V

vietnam

Author
Ban muon phuc hoi cac chi tiet may co the tim hieu theo dia chi nay: http://duratech.phuclink.com
Toi thay ho co 2 giai phap Han phuc hoi va dung Epoxy day.
Theo quan diem cua toi, thi nen dung Epoxy la hon.

C

Cross__

Author
Em vao website : http://duratech.phuclink.com thấy viết cũng rất sơ sài.
Thực ra vấn đề cốt lõi là tính kinh tế và mục đích sử dụng.
Ví dụ vết rỗ nông, loang nổ thì nên dùng Keo Epoxy hai thành phần là được đảm bảo. Vì trong đấy có nói sản phẩm chuyên dùng để sửa chữa trục, thân bơm, có cả hình ảnh đấy.

C

Cross__

Author
Sửa chữa trục và thân bơm cũng chỉ dùng Epoxy để đắp các vết tróc rỗ được thôi, chứ các vết nứt hẹp và sâu là không thể. Các bác lưu ý vấn đề này:

T

Thanh Nam

Author
@Vietnam: chockfast là sản phẩm hiện nay được áp dụng rất phổ biến và rộng rãi trong ngành đóng tàu. Cụ thể là chockfast Orange, chúng được sử dụng chủ yếu làm căn máy chính (động cơ Diesel) và làm lớp căn giữa ống bao trục chân vịt và vỏ đuôi tàu.
Ngoài lợi ích về độ bền của vật liệu chockfast còn bởi vì khả năng công nghệ được thực hiện rất dễ dàng khi sử dụng chockfast.

E

Eagle

Author
Sau đây tôi gửi đến các bạn một vài ứng dụng phổ biến của chockfast :

Phải nói rằng chockfast có độ bền rất cao, Ngoài Chockfast Orange người ta còn có nhiều loại khác như Chockfast Blue Chockfast Gray Chockfast Black Chockfast Red and Chockfast Red SG
Bạn có thể tham khảo các thông số công nghệ sau:
Technical Bulletin và các sản phẩm chính : Marine Products
[marquee] "Nhật mộ hương quan hà xứ thị..[/marquee][marquee]
Yên ba giang thượng sử nhân sầu"[/marquee]

Trở lại bài viết

Web: www.duratech.phuclink.com

Last edited by a moderator:
T

Thanh Nam

Author
Đây là hình ảnh đang đổ nhựa căn chân máy chính tàu thuỷ:
(Mình không biết post ảnh lên kiểu gì, đành để dưới dạng file đính kèm.)
Dưới đây là link download tài liệu chuẩn về chockfast được sử dùng phổ biến trong ngành đóng tàu (hướng dẫn kĩ thuật cho việc đổ chockfast làm căn máy chính)
http://rapidshare.com/files/185277073/CHOCKFAST_Tai_Lieu_Chuan.rar.html

N

nhamatpho_boquanto

Author
sao ma nhieu vật liệu thế e chang biết lựa chọn cái gi cho phu hop ca
cuc cu cuc cu

E

Eagle

Author
Sản phẩm của Duratech rất là nhiều các sản phẩm Epoxy cũng vậy. Nếu khi bác co nhu cầu hoặc cần tư vấn về sản phẩm nào thì bác chỉ cần Post lên đây em sẽ tư vấn lụa chọn cho bác sản phẩm ưng ý nhất. Hoặc bác nào ngại nập nick không post được thì có thể gọi điện cho em hoặc gửi mail cho em. Em sẽ phúc đáp với bác nhanh nhất.
Mobile : 0168.333.0169
Email: pmphuc@phuclink.com
Hân hạnh phục vụ các bác
Duratech
Stronger than the strongest

Duratech – Phuclink Holdings
Kính chúc quý khách hàng một năm mới An Khang Thịnh Vượng

Trở lại bài viết

E

Eagle

Author
Năm mới sắp đến chúng tôi xin chúc tất cả mọi người một năm mới sức khỏe dồi dào, ngập niềm vui và tràn đầy niềm hạnh phúc,

Duratech

Trở lại bài viết

Q

quangtien84

Author
Mình đã đọc tài liệu trên rồi.

Và có 1 thắc mắc như thế này:
Khi đã đắp vật liệu Epoxy này rồi thì khả năng gia công lại như thế nào?
Hiện công ty mình đang cần sữ chữa các vết nứt ở ống nhôm, theo tài liệu Epoxy có khả năng chịu mòn, chịu nhiệt tới 300 độ, bền va đập... rất phù hợp với những đặc tính mình đang cần.

Cậu có thể nói rõ hơn về khả năng gia công lại không ( gia công tại chỗ đã đắp Epoxy nhé)

E

Eagle

Author
Duratech

M

mytun

Author
thanks Eagle,em cũng ở HP,hôm nào em có thể gặp anh 1 bữa xin chỉ giáo vài điều được ko?0936105266

E

Eagle

Author
Chào bạn Mytun mình rất hân hạnh được làm quen với bạn!
Hiện tại bạn đang làm ở đâu? và đang ở phố nào vậy? Hôm nào anh em mình có thể gặp nhau nha. Công ty bạn có hay dùng các dòng sản phẩm Epoxy hay không? Hoặc các sản phẩm Epoxy có thể ứng dụng trong sản xuất của công ty bạn nhiều không? Hy vọng một ngày đẹp trời gần nhất chúng ta có thể gặp nhau trao đổi được chứ bạn. Hì Hì.. Chúc bạn một năm mới vui vẻ hạnh phúc.

N

ntluan2000

Author
Cám ơn các thông tin về epoxy của bạn.Tuy nhiên để dùng sửa chữa chi tiết máy bị mài mòn thì có thể phủ epoxy dày đến bao nhiêu?.Ví dụ với một bạc lót mòn không đều, độ mòn lớn nhất đến 1mm thì có thể phủ epoxy và gia công lại được không?