{E} Vui lòng chỉ giúp vật liệu nhựa dùng làm mẫu vật

• Thread starter tuankn
  • Ngày mở chủ đề
T

tuankn

Author
Xin chào mọi người .Mong mọi người chỉ giúp loại vật liệu nào dùng để làm profile theo vật mẫu .Ví dụ em có chi tiết nhựa có biên dạng phức tạp em muốn lấy mẫu biên dạng đó cho nên em muốn dùng loại nhựa nào có khả năng dẻo như đất sét,sau khi vuốt theo biên dạng chi tiết thì nó sẽ đông cứng lại ,sau đó mình lấy mẫu vật ra.
Có người chỉ em dùng FRP nhưng mà em lên mang search sao thấy nó chung chung quá ,không biết có đúng loại mình cần không?

Nếu muốn giống đất sét, tại sao không dùng đất sét đi, sao cứ phải nhựa nhỉ?!
Nếu quá khó khăn, bạn nên dùng phương pháp quét 3D. Phương pháp này chúng tôi có thể giúp bạn!

V

van ut

Author
Xin chào mọi người .Mong mọi người chỉ giúp loại vật liệu nào dùng để làm profile theo vật mẫu .Ví dụ em có chi tiết nhựa có biên dạng phức tạp em muốn lấy mẫu biên dạng đó cho nên em muốn dùng loại nhựa nào có khả năng dẻo như đất sét,sau khi vuốt theo biên dạng chi tiết thì nó sẽ đông cứng lại ,sau đó mình lấy mẫu vật ra.
Có người chỉ em dùng FRP nhưng mà em lên mang search sao thấy nó chung chung quá ,không biết có đúng loại mình cần không?
Dùng nhựa Resin có thể đáp ứng nhu cầu của bạn

Bác có thể cung cấp thêm ít thông tin về nhựa Resin không ?
- Thành phần hóa học
- Loại
- Phạm vi ứng dụng
- ...
Thoạt nghe ứng dụng có vẻ hấp dấn :D

T

thanhddec

Author
Bạn dùng keo Silicon đi, hỏi loại keo đóng dẻo ý nhé, loại này người ta hay dùng làm mô hình nộm cơ thể người

Bạn dùng keo Silicon đi, hỏi loại keo đóng dẻo ý nhé, loại này người ta hay dùng làm mô hình nộm cơ thể người
Chính xác rồi! Acetoxy Silicone Sealant (loại dán bể kính cá cảnh, cửa sổ, đồ làm bếp, nội thất...) cho rẻ tiền hoặc Silicone Sealant Rubber hai thành phần.

Ðề: {E} Vui lòng chỉ giúp vật liệu nhựa dùng làm mẫu vật

Bạn có thể dùng silicon 2 thành phần nhưng kho đông cứng lại thì bề nặt hơi mềm. Muốn cứng hơn bạn có thể dùng loại nhựa PU cũng 2 thành phần và phản ứng đông cứng ở nhiệt độ khoảng 50~60 độ gì đó, mẫu sẽ cứng luôn. Chúc bạn thành công.