em đang l;àm khuôn xén nhưng ko bít thể hiện kiểu gì

• Thread starter phuongxa
  • Ngày mở chủ đề
P

phuongxa

Author
thầy giáo yêu cầu thể hiện mặt phân khuân của khuân xen 1 ct chièu cao là 120 mm phần đc xén là 18 mm em vẽ mặt phân khuân theo kiểu khuân trên nhô mà thầy bảo vẫn chưa thể hiện đc bác nào giúp em chút .các bác poss với một chi tiết bất kỳ thể hiện mặt phân khuân của khuân xếnm xem qua cách thể hiện về áp dung vào của em . em cảm on các bác nhiều

QuyenQCM

Active Member
tôi cũng đến bó tay về câu hỏi của bạn,đọc chẳng thể hiểu nổi với lại người ta gọi là khuôn chứ không phải là khuân đâu bạn mà dùng từ như vậy trong bài làm thì có lẽ sẽ bị thầy giáo trừ điểm nặng đấy.đề nghị bạn hỏi và giải thích rõ hơn để người khác còn có thể hình dung và trả lời bạn đc

P

phuongxa

Author
là như thế nàychi tiết của em có 2 bậc cho mặt phân khuôn em đang phải chọn măt phân khuôn cho một chi tiết đó em đã chon được mặt đó rùi nhưng thầy bảo cần phải thể hiện làm sao cho người khác hiểu đc đó là khuôn xén vì em chọn cách đúc trong khuôn xén và thầy yêu cầu em thể hiện mặt phân khuôn đó . nghĩa là khi mà lam khuôn xong quay nó lại 180 độ để tháo vật mẫu ra thi trước khi làm việc đó ta cần xén đi một lương cát ở phần mặt thấp xuống 18mm để lam khuôn trên nhô vào phần xén đi đó thầy yêu cầu em thể hiện cho đó khi chon mặt phân khuôn sao cho người khác nhin mặt phân khuôn hiểu đó là dùng khuôn xén