Em muốn hỏi làm thế nào để mô phỏng được băng tải thùng đồ ???

Author
Em đang thiết kế băng tải để tải thùng hàng lên nhà lầu 2 tầng, nhung em không biết làm thế nào mô phỏng được chuyển động thế nào,Mong các anh chỉ giúp.Em cảm ơn!

Bạn định làm phim mô phỏng cho thiết bị nâng chuyển hàng à ?. Nếu đùng như vậy thì bạn nhờ google tìm giúp, phim cũng có, flash cũng có.
Mong là đúng theo ý bạn !
Thân

T

Tuyết Sương

Thiết bị nâng chuyển: thường dùng băng tải cao su, bao gồm 2 trục lô 2 đầu, các con lăn ở giữa, 1 động cơ điện, hướng chạy của băng tải về phía nào thì động cơ đạt về phía ấy, cơ cấu truyền động có thể bằng xích hoặc bằng đai, bạn phải tính toán tốc độ của băng, công suất ,tỉ số truyền để mua động cơ, đĩa xích v.v. Vì phải di chuyển lên lầu 2 nên có lẽ bạn không dùng băng tải trơn mà phải dùng băng tải có gân.

T

TAHI

Thùng hàng của bạn ra sao , thùng giấy hay thùng nhựa thùng tròn hay vuông ,như vậy mới biết mà thiết kế như thế nào , còn muốn thiết kế mô phỏng thì cũng có một số phần mềm mô phỏng như working moder, nhưng cũng chỉ mang tính mô phỏng chơi thôi!

K

konzu09

Em có hai cái xe nâng! Theo thông tu 04/08 của BLĐTBXH thì nó la thiết bịcó yêu cầu nghiêm ngặt về an toàn lao đông. Tuc là nó phai được kiểm định và đă ký hoạt động với Sở LĐ&TBXH nhưng em ko biết kiểm địng nó ở đâu? Bác nào bít chỉ giùm em cái! Em xin cảm ơn!

T

toantm

Em đang thiết kế băng tải để tải thùng hàng lên nhà lầu 2 tầng, nhung em không biết làm thế nào mô phỏng được chuyển động thế nào,Mong các anh chỉ giúp.Em cảm ơn!
neu ban muon toi cho ban ban ve de xem, lien he voi toi theo d/c toantm@gmail.com
toi dag lap bang tai cho nha may giay, co ve no phu hop voi ban day