Em xin hỏi cách làm đầu đề cho file video sau khi suất ra từ inventor

• Thread starter tientruong
  • Ngày mở chủ đề
T

tientruong

Author
Em muốn hỏi các anh cách làm tiêu đề cho video sau khi đã xuất ra file avi từ inventor ạ

ví dụ trước khi chạy mô phỏng tháo lắp em muốn gi tên tác giả lên phần đầu chước khi chạy mô phỏng thì làm thế nào ạ

ko biết có phải làm như thế này ko : start/programs/windown movie maker

em chuyển sang thành file film nhưng ko biết sử lý thế nào mong các anh giúp em với ạ em xin chân thành cám ơn ạ

ok ! Bạn bật movie make lên,
1. Trong capture video bạn chọn import video rồi mở file video của bạn ra
2. Video đó sẽ bị cắt thành các clip nhỏ (có thể không) bạn chọn các clip cần thiết hoặc chọn cả rồi kéo xuống phần drag media ở dưới cùng và nhả ra
3. Trong edit movie bạn chọn make titles or credits, chọn add title at beginning of the movie và gõ tên bạn vào rồi chọn done, add title to movie vậy là ok !
còn các lựa chọn khác bạn tự tìm hiểu nhé !
(Đây là hướng dẫn cho movie maker trong xp sp2)

T

tientruong

Author
ngô văn hiến viết:
ok ! Bạn bật movie make lên,
1. Trong capture video bạn chọn import video rồi mở file video của bạn ra
2. Video đó sẽ bị cắt thành các clip nhỏ (có thể không) bạn chọn các clip cần thiết hoặc chọn cả rồi kéo xuống phần drag media ở dưới cùng và nhả ra
3. Trong edit movie bạn chọn make titles or credits, chọn add title at beginning of the movie và gõ tên bạn vào rồi chọn done, add title to movie vậy là ok !
còn các lựa chọn khác bạn tự tìm hiểu nhé !
(Đây là hướng dẫn cho movie maker trong xp sp2)
Thanks anh rất nhiều ....................hình như anh học CTM BKHN thì phải .................anh học K ? ạ :D :D nếu đúng thì anh em mình đồng môn rồi ạ có j em xin hỏi anh sau ..............thanks anh nhiu