Error với dialog box! Nhờ các bạn chỉ giúp

• Thread starter cuongbkaero
  • Ngày mở chủ đề
C

cuongbkaero

Author
Chào các bạn, mình đang tìm hiểu về Generative Structural Analysis, sau khi tính toán xuất hiện bảng thông số nhưng vì lý do nào đó mà cửa số bảng tính không hiện đẩy đủ (ảnh kèm theo), mình đã cố chỉnh trong Color map edition nhưng vẫn không được, nên nhờ các bạn chỉ giúp, thanks so much!
(Hiện tại mình dùng Catia V5R18,winxp sp2)

Last edited by a moderator:
Z

zicoviet

Author
Chào các bạn, mình đang tìm hiểu về Generative Structural Analysis, sau khi tính toán xuất hiện bảng thông số nhưng vì lý do nào đó mà cửa số bảng tính không hiện đẩy đủ (ảnh kèm theo), mình đã cố chỉnh trong Color map edition nhưng vẫn không được, nên nhờ các bạn chỉ giúp, thanks so much!
(Hiện tại mình dùng Catia V5R18,winxp sp2)
Đúng vậy, chắc chắn một điều là do lỗi card màn hình của bạn. Nó không đủ mạnh để hiển thị dữ liệu đồ họa.
Trong các trung tâm thiết kế, khi làm việc với các phần mềm CAD/CAM/CAE người ta không dùng PC thông thường mà sử dụng các máy trạm hay các Workstations. Cấu hình mạnh mẽ, khả năng ổn định cao và có thể chạy liên tục hàng năm trời mà không cần restart. Bạn có thể xem thêm thông tin cấu hình về các dòng máy Workstation của các hãng như: IBM, HP, Dell,...
Tiền nào của đấy. Giá trị của mỗi máy có thể lên tới hàng nghìn USD. Trong đó card màn hình là một trong những yêu cầu quan trọng và khắt khe nhất. Và giá của nó chiếm phần lớn giá trị của thiết bị phần cứng đấy bạn ah!

Mình cũng đã làm việc trong phần phân tích này rồi nhưng cũng không biết tại sao nữa, bạn có thể cho kết quả xuất ra file html để xem, hình vẽ cũng rõ ràng lắm đó, còn về phần các thông số phân tích trên màn hình, trong màn hình của mình cũng chỉ thấy toàn màu xanh, màu đỏ thôi........

=================================================
[marquee] Learn - Learn More - Learn Forever[/marquee]

Z

zicoviet

Author
Mình cũng đã làm việc trong phần phân tích này rồi nhưng cũng không biết tại sao nữa, bạn có thể cho kết quả xuất ra file html để xem, hình vẽ cũng rõ ràng lắm đó, còn về phần các thông số phân tích trên màn hình, trong màn hình của mình cũng chỉ thấy toàn màu xanh, màu đỏ thôi........

=================================================
[marquee] Learn - Learn More - Learn Forever[/marquee]
Đây là một ví dụ đơn giản mà mình test thử. Bạn xem kết quả nhé!

Last edited by a moderator: