File lập trình này được viết trên phần mềm nào xin cám ơn

• Thread starter votrongnghi
  • Ngày mở chủ đề
V

votrongnghi

Author
Như tiêu đề những anh em nào biết giúp mình để mình biết chính xác phần mềm download về cho nhanh.
Đuôi file là .tap

Ðề: File lập trình này được viết trên phần mềm nào xin cám ơn

Không rõ còn phần mềm nào xuất ra đuôi ấy nữa không? Nhưng Pro xất ra đuôi *.tap bạn à.

mình thấy Delcam Powermill cũng xuất ra đuôi *.tap đấy các bạn ah

chietquan

<b>Giải Nhất vòng 3 & 4 cuộc thi NPD11 năm 2010</b

với phần mềm Pro mặc định là xuất ra file có đuôi .tap , nhưng bạn vẫn có thể vào chỉnh lại để xuất ra đuôi theo ý muốn ,ví dụ như .cnc

với phần mềm Pro mặc định là xuất ra file có đuôi .tap , nhưng bạn vẫn có thể vào chỉnh lại để xuất ra đuôi theo ý muốn ,ví dụ như .cnc
Bác chỉ em chỗ sửa với(cũng chưa dùng đến nhưng biết đâu có lúc cần????)
Thanks!

Nếu đã ra thành file .tap thì đã là file G-code rồi, như vậy tìm hiểu về phần mềm xuất ra file đó làm gì nữa nhỉ?
Bây giờ công việc chủ yếu là tìm phần mềm để chạy giả lập chương trình này thôi, về phần này sẽ có các phần mềm: CimcoEdit, Vericut, Mach3 và v.v...( mọi người thêm vào nhé).

File .tap đó thực chất trong đó chỉ chứa các lệnh G-Code thôi, cần gì phần mềm nào đọc File .tap làm gì.

Cậu có thể mở file này lên bằng các trình đọc văn bản đơn giản như NotePad, Wordpad, NotePad ++ ( Khuyến khích dùng phần mềm này vì nhiều khi mở bằng Notepad mặc định của Windows thì G-Code không xuống hàng mà lại nằm dài trên 1 hàng :10: ) ...

Còn phần mềm mô phỏng thì có thể kể thêm đó là WinNC, SwansoftCNC Simulation ( Phần mềm này mình thấy có 2 tài liệu bằng tiếng Việt rồi đó, 1 của anh Thaihung + 1 là bài tập lớn của nhóm SV nào đó ).hj

Về phần mềm SwanSoftCNC Simulation thì mình có viết 1 bài giới thiệu trên Mes Channel, tuy không kỹ càng nhưng có thể tham khảo :1:

http://meslab.vn/channel/2012/06/sw...khien-may-cnc-nhu-that-ngay-tren-may-tinh.mcx

Pro/e , artcam , pwmill. aspire.......... cũng xuất được hết.

Thực tế đuôi nào không quan trọng. Cái quan trọng là mở cái file đó lên bằng notepad hay cimco edit..... thấy bên trong đó có Gcode là được.
Con việc đôi đuôi phía sau thì rename là ok hết.