[ gấp] các bác giúp em về cơ cấu lắp 2 ống dẫn hơi

• Thread starter vugiasinh
  • Ngày mở chủ đề
V

vugiasinh

Author
gấp lắm rồi ạ
em đang thiết kế 1 hệ thống dẫn hơi, và em muốn lắm 2 ống dẫn hơi phi 15 với nhau và 2 ống phi 600 với nhau
yêu cầu là không dùng mặt bích vì điều kiện kinh tế không cho phép, vậy nên em muốn hỏi các bác là em dùng cơ cấu ghép 2 ống với nhau để không thoát hơi như thế nào, không hàn chết dc vì phải tháo thường xuyên và đơn giản tháo lắp nữa
em là dân không chuyên cơ khí nên việc này khó quá
mong các bác giúp đỡ
tuần sau em phải giao bản thiết kế để xưởng người ta làm rồi
đa tạ các bác ngàn lần

mrgiang99

Active Member
Ðề: [ gấp] các bác giúp em về cơ cấu lắp 2 ống dẫn hơi

2 cái ống fi600 thì tớ thấy to quá nên sợ!....
Nếu không có áp lực thì bạn thử dùng mấy cái cổ dê không lồ!

Còn 2 cái ống fi15 thì cậu có thể mua một đoạn ống dầu áp lực mềm có bọc lưới kim loại có bán rất nhiều ngoài thị trường, 2 đầu được lã côn sẵn và có sẵn 2 bulong xỏ vào trong.
Sau đó thì làm ren 2 đầu ống fi15 theo tiêu chuẩn của ống vừa mua và nối vào.

Ðề: [ gấp] các bác giúp em về cơ cấu lắp 2 ống dẫn hơi

gấp lắm rồi ạ
em đang thiết kế 1 hệ thống dẫn hơi, và em muốn lắm 2 ống dẫn hơi phi 15 với nhau và 2 ống phi 600 với nhau
yêu cầu là không dùng mặt bích vì điều kiện kinh tế không cho phép, vậy nên em muốn hỏi các bác là em dùng cơ cấu ghép 2 ống với nhau để không thoát hơi như thế nào, không hàn chết dc vì phải tháo thường xuyên và đơn giản tháo lắp nữa
em là dân không chuyên cơ khí nên việc này khó quá
mong các bác giúp đỡ
tuần sau em phải giao bản thiết kế để xưởng người ta làm rồi
đa tạ các bác ngàn lần
Như bài toán của bạn là rất khó khăn ở fi 600 còn fi 15 thì không có ji mình xin trả lời fi15 trước như bạn biết ở trên thị trường có bán rất nhiều 2 đầu nối ren rất tốt cho áp lực lớn đặc biệt là ống hơi tại vị trí nối phải đảm bảo điều kiện tránh thoát hơi . còn đối với fi600 thì rất khó khi không sử dụng đến mặt bích để nối nhưng theo ý kiến của mình như sau bạn nên thiết kế ống vam lớn và 2 đầu ống bạn thiết kế mặt bích nhỏ để có điểm giữ bát vào vam là ok